Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ XL2370 อยู่ อยากเปลี่ยนเป็นตัวที่ดีกว่า แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ XL2370 อยู่ อยากเปลี่ยนเป็นตัวที่ดีกว่า แนะนำหน่อยครับ

คือเอางบไม่แรง ยี่ห้อไหนก็ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาตัวที่ดีกว่านะครับ

LED LG D2342P-PF 3D ตัวนี้ผมว่าน่าสนใจครับ 3Dภาพที่ได้ก็ดูดี มีมิติ ตื้น ลึก ลอยออกมาหน้าจอ ใช้แว่น Polarized ราคาไม่แรง 9พันนิดๆ

Comment

แล้วมีตัวอื่นๆแนะนำอีกไหมครับ

Comment

XL2370 ผมว่าก็แจ่มแล้ว

Comment

ผมจะเปลี่ยนเพราะจะเอาตัวนี้ให้น้องไปหน่ะครับ

Comment

ณ ปัจจุบัน ตัวนี้จัดว่า ดีโอเคแล้วนะครัล ตอนแรกผมไม่คิดแนะนำให้เปลี่ยน

แต่ถ้ายกให้น้องก็เหมือนถูกบังคับให้ซื้อใหม่ ก็ต้องยอมล่ะครับ

แต่ตัวที่เลือกจะมีน้องลง

งบประมาณเท่าไรครับ?
            และต้องถามก่อนครับว่า ต้องการแบบไหน ตามลำดับความสำคัญ เรียงแบบไหน

1.ความเป็น 3D
            2.ภาพ คุณภาพสูง ให้ความสำคัญกับความคมชัด และมิติของสี
            3.เล่นเกม โดยเฉพาะ หนักๆ hardcore
            4.ต้องการต่ออุปกรณ์ Full HD อื่นๆด้วย

เพราะต้อให้เลือกจอที่ ดีกว่า XL2370 มันจะเริ่มเข้ากุลุ่มจอเฉพาะด้านแล้วครับ ไม่มีกลุ่มใด perfect ได้อย่างเสียอย่างทั้งนั้น และราคาค่อนข้างสูง
            คงไม่สามารถตอบมั่วๆ ได้ โดย ไม่ฟัง life style ผู้ใช้ก่อนครับ

Comment

ส่วนใหญ่ใช้งานปกติครับ
              แต่งภาพบ้าง
              ดูหนังบ้าง
              เล่นเกมส์ เต็มที่ก็แค่ PES2011 , The Sims 3

แต่โดยส่วนตัวผมต้องการความคมชัดและมิติของสีครับ งบซัก 2 หมื่น แต่ไม่เกินได้ก็ดีครับ

ตอนแรกอยากได้ Apple Thunderbolt Display แต่ก็เห็นว่าต่อกับคอมธรรมดาไม่ได้บวกกับแพงไปหน่อย

ก็เลยว่าจะหาตัวอื่นอยุ่ครับ

Comment

XL2370 ผมก็มีใช้อยู่เหมือนกัน ผมว่าเป็นจอที่ดี่ที่สุดเท่าที่ผมเคยใช้มา เคยซื้อ ss รุ่นใหม่กว่า
                เทคโนโลยี่ดีกว่า แต่ก็สวยสู้ XL2370ไม่ได้ ใช้คอมส์ 2 เครื่อง ที่บ้านใช้ XL2370 ตัวเดิมและ
                ที่ทำงานไปจบที่ DELL U2412M

Comment

U2410 ดีกว่าเยอะไหมครับ

Comment

Originally posted by aung31 View Post
                    U2410 ดีกว่าเยอะไหมครับ
                    จบครับปิดประเด็นเลย ถ้าเล่นตัวนี้ แถมมีงบถึงด้วย

ไม่มีจอไหนดีกว่านี้แล้วล่ะครับ ถ้าจะดีกว่าก็ต้องจอ Mac ไปเลย

ดีกว่าเยอะไหม ดีกว่ามากครับ แต่ใช้แล้วอาจค้างฟ้าครับ กลับมาใช้จอธรรมดาๆไม่เป็น

Comment

Working...
                    X