Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ เชิญด้านในเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หน่อยครับ เชิญด้านในเลย

ทำไมเหมือนกับว่าการเล่นมันไม่ค่อยไหลลื่นเลยครับ เหมือนมันมีสะดุดอยู่บ้างอะไรบ้าง ก็เลยอยากจะถามผู้รู้ครับ สเป๊กที่ผมใช้อยู่นี่ โอเครึป่าวครับ รึว่ามันไม่แมทช์ กันตรงไหนบ้าง

CPU AMDX4 Athlon II X4 645
    Mainborad GIGABYTE M68MT-S2
    Graphics GIGABYTE GT440 1GB DDR3 128bit
    RAM DDR3 1333 4G Kingston
    HDD 500G/7200 16WD Blue SATA 3
    นี่คือที่ดูใน CPU-Z ครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับผม
    Last edited by armmz; 10 Dec 2011, 03:32:05.

เล่นเกมอะไรบ้างเหรอ ครับ

Comment

windows อะ

Comment

เกม Ran Online ครับ

Windows XP SP3 ครับ

Comment

เหอๆ เปลี่ยนไปใช้ window 7 64 bit sp1 แทนครับ

แล้วก่อนลง ปรับใน ไบออส ใช้ AHCI คุม hdd แทนด้วยนะครับ จะได้ ลื่นๆ ไม่ช้า

จะให้ดี เล่น แรม แถว คู่ แทนครับ

xp มานเปิด AHCI ไม่ได้ไม่รู้จัก
          Last edited by THEFOOL; 10 Dec 2011, 11:45:50.

Comment

อ๋อ ครับผมม แต่ที่ติดสงสัยนิดหน่อย คือ ทำไม bus speed วิ่งแค่ 200 ครับ เหน X2 บางตัว วิ่ง 240+ ก็ มี ครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ

Comment

MB n68 อีกแล้ว cpu โดนลดสเปกไปเล็กน้อยครับ

Comment

โดนลด Core speed กับ Bus speed ถูกไหม ครับ

Comment

Working...
                X