overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member namsakuya's Avatar

Default ท่านคิดว่าซื้อร้านไหนใจดีสุด

สำหรับผมก็ HWH Inter ครับ ซื้อ i7 2600 ประสาคนไม่รู้เรื่อง ไม่รู้ว่า 2600เฉยๆ มัน oc ไม่ได้ ความเครียดขึ้นสูง oc ไม่ได้ จะซื้อมาทำ ส้นตรีน ไรว่ะ โทรไปคุยกับพนักงานขาย HWH บอกเพิ่มตังขออัพเป็น 2600k ได้ไหม พนักงานบอกถ้าซีพียูยังงานได้ปกติก็สามารถเปลี่ยนได้ค่ะ Happy สุด

มาวันนี้ ซื้อบอร์ดมา แต่ไม่ได้ซื้อมาผิดแต่อย่างไร(ตังมันมีแค่นั้น) อยากอัพเปลี่ยนให้มันหล่อว่านี้หน่อย โทรไปบอกผมเพิ่มตังเปลี่ยนบอร์ดที่สุงขึ้นได้ไหมครับ พนักงานบอก ถ้าบอร์ดใช้งานได้ปกติอยู่ สามารถนำใบเสร็จมาอัพเปลี่ยนได้ค่ะ Happy สุดละครับ

สำหรับท่าน ท่านคิดว่ามีร้านไหนใจดีแบบบ้างครับ

Sub-Zero addict ksin's Avatar

HWH Inter อยู่ตรงไหน อะ

OverclockZone Member Penakung's Avatar

ของผมถนัดไปทาง JIB มากกว่าครับ ส่วนทาง HWH Inter ก็มีบ้างแต่เฉพาะแค่จำเป็นเท่านั้น อาจเป็นเพราะมีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีกับ HWH Inter ไม่ใช่อคตินะครับแต่เห็นความสามารถของพนักงานที่ตรวจสอบของแล้วดูเหมือนไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ซีพียู BananaIT ส่วนของอื่นๆเดินดูตามร้านดังๆเลือกประกันครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

TK เป็นไงครับ

OverclockZone Member

ผมให้ JIB หรือไม่ก็ JEDI ครับ
    TK เจอกับตัวถ้าลด 50 % ค่อยเจอกัน เขาไม่รับลูกค้าเลยน่ะ(ห้องชั้น 1)

OverclockZone Member pLayGirL.'s Avatar

อยุ่ที่หน้าตา เอ้ย ประสบการณ์ครับ ไปลองมาทุกร้านเลยครับ

OverclockZone Member medkwang's Avatar

มีแบบนี้ด้วยอ่ะ ยินยอมให้เปลี่ยนได้ บางร้านเขี้ยวจะตาย บอกว่าออกบิลไปแล้ว แก้ไม่ได้

Sub-Zero addict ksin's Avatar

ร้านไหนก็ได้ ยกเว้น!!!
    TK
    Synex

ทั้งมือ1และมือ2

หุหุ

OverclockZone Member prapharn's Avatar

HWH ของเสียไปเครมไม่มีปัญหาเลยนะ ไม่มีงอแง ของไม่มีก็คืนเงิน ทำใจได้ เพราะเราได้ใช้ไปละ

OverclockZone Member munmak's Avatar

ร้านไหนก็ได้ที่ไม่ช่ TK

OverclockZone Member picmee's Avatar

tk ไปร้านชั้น 3 ครับ บริการดี, ชั้น 1 ขึ้นกับคนขายขณะนั้นว่าใคร

tk ชั้น 1 เจ้าของคนผู้ชายอะเวลามันมองเราหน้ามันโกรธๆ ไม่รู้มันอารมณ์เสียอะไรมัน เลิกซื้อมันตั้งแต่ sandy ออกใหม่ๆแล้ว มันไม่ยอมขายแยก
    จะให้ซื้อทั้งเครื่องละ ยังสมน้ำหน้ามันตอนชิปบอร์ดมีปัญหากับ sata3

OverclockZone Member aekshow's Avatar

แล้วของที่เปลี่ยนจากเราไปก็เอาไปขายคนอื่น (ที่ไม่รู้) ต่อหรือเปล่าครับ? ถ้าซื้อมาแล้วยังไม่ใช้งานทีก็แล้วไป

แต่ถ้าซื้อมาใช้แล้ว เอาไปเปลี่ยนได้ (แล้วไม่วนมาขายต่อ) ผมนับถือ

แต่ถ้า วนมาขายต่อ ถึงไม่เสีย แต่ผมคนนึง ที่เสียความรู้สึกมากๆ ทุกคนก็อยากได้ของใหม่แกะกล่อง ไม่ใช่ใช้มาแล้ว หรือแม้แต่ตัวโชว์ก็ตาม

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    แล้วของที่เปลี่ยนจากเราไปก็เอาไปขายคนอื่น (ที่ไม่รู้) ต่อหรือเปล่าครับ? ถ้าซื้อมาแล้วยังไม่ใช้งานทีก็แล้วไป

แต่ถ้าซื้อมาใช้แล้ว เอาไปเปลี่ยนได้ (แล้วไม่วนมาขายต่อ) ผมนับถือ

แต่ถ้า วนมาขายต่อ ถึงไม่เสีย แต่ผมคนนึง ที่เสียความรู้สึกมากๆ ทุกคนก็อยากได้ของใหม่แกะกล่อง ไม่ใช่ใช้มาแล้ว หรือแม้แต่ตัวโชว์ก็ตาม
    +1 กลัวของมาวนขายหรือวนเครมครับ

OverclockZone Member SerpentClan's Avatar

Computerandmore
    Saveway
    ผมซื้อแค่ 2 ร้านนี้เท่านั้น

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

ผมไม่เข้าใจเลยครับว่าเกิดอะไรขึ้นกับ TK? โดยเฉพาะมีคนชี้เป้าว่าเป็นชั้น 1 คนหน้าไม่รับแขก?

ตอนผมไปชื้อ MegaHalems ขอเขาดูข้างใน ขอเขาดูโน่นดูนี้ ก็ไม่เห็นมีท่าทีไล่ลูกค้าเลยนะครับ [หรือผมแต่งตัวดีก็ไม่รู้ ใส่ชุดเสื้อแบบคนทำงาน] ถามอะไรเขาก็ตอบ เขาก็อธิบาย เสียงเรียบ ๆ ไม่ได้ดุดัน

ชื้อของเสร็จก็ยังยกมือไหว้ แปลก ทำไมมีแต่คนชี้เป้า TK ผมไม่เข้าใจ เหอ ๆ ๆ

ไม่ใช่หน้าม้านะครับ เป็นความรู้สึกและพูดไปตามนั้น

ส่วนชอบชื้อร้านใหน? ผมไม่มีหลักแหล่งประจำครับ เน้นว่ามีของขายใกล้ตัว ราคาถูกใจ ชื้อมันเลย ไม่ต้องเลือกหน้าเลือกเจ้าหรอก

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

หลังๆ เข้าแต่ร้าน Jedi ส่วน TK ลากขาดแล้วแต่บอร์ด DFI บงบอกถึงคุณภาพ พนักงาน ตอนซื้อเมนบอร์ด ก็ดันเอาฝาหลังคนล่ะรุ่น ใส่ไปในกล่องใหม่ ต้องเสียเวลากลับมาเปลี่ยน คำขอโทษสักคำยังไม่มี ตอนเครมก็บอกของใหม่ (แต่สภาพสงครามโลก) ใช้แล้วรีสตาร์ท จนต้องมาเปลี่ยนคืน เสียเวลานั่ง BTS ไปกลับมาอีก รอก็นานแต่ได้ของห่วยกว่าเดิม(ใช้ไมไ่ด้) ตอนไปประกอบเครืองให้พี่ที่ำทำงาน ผมก็นั่งดูดนะ ช่างๆ เด็กให้ทำกัน อื่ม หลังๆ พาคนที่ทำงานไปประกอบร้าน jedi หมดเลย

OverclockZone Member

อยากรู้เหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นกับ TK ไปประกอบเครื่องเมื่อ 3 ปีก่อนยังดีๆอยู่เลย (ร้านชั้น1) พนักงานรับแขกดีมาก ซื่อมาประกอบเองแล้วมีปัญหา ยกเครื่องไปให้ดูก็ตรวจให้โดยไม่ได้บ่นอะไรสักคำ

OverclockZone Member poowangdee's Avatar
    ทุกๆที่ ที่มีคุณ(อ้วกก)

ไม่รู้เหมียนกาน เท่าที่รู้ ขอแค่ไม่ใช่ประกัน Com7 ก็พอละ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks