Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องบอดใส่i72600kตัวGIGABYTE GA-Z68AP-D3กับ ASUS P8P67 (R3) ตัวใหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องบอดใส่i72600kตัวGIGABYTE GA-Z68AP-D3กับ ASUS P8P67 (R3) ตัวใหนดีกว่ากัน

หรือมีตัวทีดีกว่าราคา3800-4200รบกวนบอกที

Z68 ครับ ส่วนตัวเลือกตัวนี้

Comment

เอา P8P67

Comment

ลด i7 ไป i5 เอาตังชื้อบอด

Comment

ตามนั้น....

Comment

ถ้าไม่มีโครงการจะ SLI
            2600k+P8P67 ก็โอเคนะผมว่า ลากได้ 5.0 GHz++ เท่าเพื่อน

Comment

เมนบอร์ดสุดคุ้ม ตัวราคาต่ำที่สุด
              ข้อด้อยคือใช้ quick sync ไม่ได้แค่นั้นแหละครับ
              i7 2600k + ASUS P8P67 (R3) ราคาเท่า I5 2500K +ASUS P8Z68 V-PRO Gen3
              ผมว่าตัวแรกแรงกว่า ทำยังไงยังไงก็แรงกว่า
              sandy มันไม่เหมือน AMD นะครับ
              ที่ใช้ เมนบอร์ดไฮเอนด์กับ CPU รุ่นต่ำกว่าหน่อยแล้วจะแรงกว่า
              เพราะลากบัส ลากแรมได้ไกลกว่าอย่างเห็นได้ชัด
              Last edited by poo45; 12 Dec 2011, 10:23:16.

Comment

ASUS P8P67 เริ่มจะหายากละ ของหมด

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
                  ถ้าไม่มีโครงการจะ SLI
                  2600k+P8P67 ก็โอเคนะผมว่า ลากได้ 5.0 GHz++ เท่าเพื่อน

++1 i5@5.1 แรงๆ

Comment

Originally posted by zatochikung View Post
                    ++1 i5@5.1 แรงๆ
                    เดี่ยวจะหาว่า 5.1 กะโหลกกะลาเอาหลักฐานมายืนยัน

ก็ไม่มีอะไรหรอกครับผมแค่อยากจะสื่อว่า ยุคแซนดี้นั้น ถ้าไม่ได้ฮาร์ดคอถึงขั้น 580SLI ผมว่าบอร์ดไม่ต้องแพงมากก็ได้
                    อย่าง P8P67 กากส์ๆ ของผม ก็ OC ได้ไม่***งกับ ROG เท่าไหร่นัก(บนลมเหมือนกันนะ)

แต่ถ้ารักถ้าชอบ บอร์ดรุ่นสูงๆ อันนี้ก็ไม่ว่ากัน

Comment

หา p8p67 pro r3.1 ดีกว่าครับ

Comment

งั้นผมขออนุญาต ถามต่อเลยนะครับ เพราะหาข้อมูลอยู่ บอร์ด Gig รุ่นไหน เปิด Quick Sync ใน I7 2600k ได้บ้างอ่ะครับ เพราะมีความจำเป็นต้องซื้อเป็น บอร์ด Gig น่ะครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

Comment

Working...
                            X