overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ขอร้องละ ช่วยด่านนี้ที!!!!

OverclockZone Member Sinplug's Avatar
    Bangkok, Thailand, Thailand

Default ขอร้องละ ช่วยด่านนี้ที!!!!

Call oF Duty 4 ด้านสไนเปอร์ละครับ ผมตายเป็นสิบๆแล้ว ผ่านอย่างไรหรอครับ กรุณาบอกหน่อยน่าครับ ต้องวิ่งไปทางไหนดีครับ ไปทางนี้็ก็มาตรึ่มเลย อยู่เฉยๆก็โดนระเบิดอีกแถม มีหมามาอีก ต่อยไม่เคยทันซะที ขอบคุณล่วงนี้ทุกคำตอบนะครับ

OverclockZone Member Sinplug's Avatar
    Bangkok, Thailand, Thailand

ไม่มีท่านใดเล่นผ่านเลยหรอเนี่ย!!!!

OverclockZone Member meen182's Avatar

เล่นจบไปนานจนลืมแล้วครับ คือผมเล่นแบบง่ายหนะครับ มันก็เลยดูไม่ยาก ว่าจะหันมาลองเล่นแบบยากๆดูครับ เล่นจะให้มันต้องแบบนี้ครับ ไม่ต้องใช้สูตรโกง แบบนี้ถึงจะมันส์ของแท้ แนะนำให้หาที่กำบังไว้เยอะๆครับ แล้วก็โกยตามลูกพี่อย่างเดียว

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

จุดไหนล่ะ
    สไนเปอร์หลักๆเลยคือตามตูดเพื่อนไว้มันอยู่ไหนเราวิ่งไปข้างหลังมันอย่างเดียว
    ตรงจุดที่มีทหารต้องให้มันสั่งให้ยิงก่อนค่อยยิง
    เล่นๆไปต้องคอยแปลด้วยครับว่ามันให้ทำอะไรผมว่าท่านไปสดยิงก่อนแน่เลย
    ผมว่าด่านนั้นน่ะสบายสุดเลยไม่ต้องคิดเองรอมันสั่งอย่างเดียว

OverclockZone Member meen182's Avatar

ยิงเสร็จแล้วชิ้งให้ไว!! ผมชอบตอนยิงฮอร์ตก ตอนที่ต้องพยุงเพื่อนหนี ระทึกสุด!!

OverclockZone Member zero02's Avatar

วิ่งพยายามหลีกศัตรูไว้ ถ้าตันจริงค่อยวางเพื่อนแล้วหาที่ยิงดีๆ แบกเพื่อนแล้ววิ่งเร็วๆน่าจะดีที่สุดครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by zero02 View Post
    วิ่งพยายามหลีกศัตรูไว้ ถ้าตันจริงค่อยวางเพื่อนแล้วหาที่ยิงดีๆ แบกเพื่อนแล้ววิ่งเร็วๆน่าจะดีที่สุดครับ
    ถ้าตรงแบกเพื่อนผมว่าให้ยิงสู้ดีกว่าครับเพราะสู้เสร็จมันจะเซฟให้เราไม่งั้นมันไม่เซฟให้แถมถ้าหลงทางล่ะก็โดนล้อมเป็นฝูงเลยครับ
    แต่ถ้ายิงหมดแล้วมันจะไม่ออกมา๊อีกจนกว่าจะถึงจุดที่ต้องสู้อีกครั้ง

OverclockZone Member nalin's Avatar

ผมว่าด่านนี้นะสนุกตอนที่รอ ฮ.มารับยิงมันโครต พวกมันออกมาไม่มีหมด

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ทำตามคำสั่งเขาอย่างเดียวครับ มันให้เงียบก็เงียบ มันให้หลบก็หลบ มันให้ยิงก็ยิง มันให้วิ่งก็วิ่ง มันให้หยุดก็หยุด

ตรงที่ ให้เราคลานผ่านฝูงรถถัง แล้วก็ทหารเยอะๆ หน่ะครับ ให้ตามมันตลอด และอย่าเผลอทำปืนลั่นนะครับ
    ไม่งั้นตายแน่ๆ

ส่วนหมานั้น เอาปืนกลสาดเลยครับ ตรงที่หมาวิ่งมาเยอะๆ พอยิงหมาตัวที่กินศพอยู่ตายแล้ว ให้ถอยกลับมาตั้งลำไกลๆ เลยครับ พอหมาตัวอื่นมาก็จัดการยิงมันเลยครับ ด้วยปืนกล *-*

เอาเป็นว่า ตามหัวหน้าตลอด ดีที่สุดครับ อย่าทิ้งระยะ***ง
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

คำถามไม่ค่อยเคลียร์ครับ มีรูปประกอบน่าจะดีนะครับ

แต่ผมเข้าใจที่ท่านถามว่า น่าจะเป็นหลังจากซุ่มยิงบนตึกเสร็จแล้วโหนตัวลงมาแล้วนะครับ ตรงนั้นจะมีทหารวิ่งมาตรึม

กด Tab เพื่อดูว่า เราควรไปทางไหนดูครับ (ตรงนี้หนีไประหว่างตึก 2 ตึก ที่มีดวงไฟอยู่)

สรุปแล้ว ทำตามเพื่อนครับ เงียบคือเงียบ เล่นแรกๆ ห้ามเปรี้ยว รอบต่อไปเปรี้ยวได้ ไม่ว่ากันครับ อิอิ

OverclockZone Member

ชิงช้าสวรรคไงคับ

Bookmarks

Bookmarks