Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปุ่มมันกดเอง win7 !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปุ่มมันกดเอง win7 !!

คือผมเล่นเกม assassin creed อ่าคับ แล้วมันต้องกด shift บ่อยๆ พอเรากดบ่อย ๆ มันก๊มีอะไรขึ้นมาไม่รู้(ในความเข้าใจของผมคือประมานว่า ไห้เราช่วยกดไหม ประมานนี้) คือปกติ ผมกด no ทิ้ง แต่วันนี้กดผิด ไปตอบตกลงซะงั้น มันเลยแบบว่า เด๋วกดเองมั่ง กดไม่ติดมั่ง ต้องกด 2 ทีมั่ง อะไรแบบนี้อ่าคับ คีร์บอด ไม่ได้พังนะคับ เล่นเกมอื่นใช้งานได้ปกติ แต่เปนแค่เกมนี้เกมเดียว ใครรู้วิธีปลดล๊อค บ้าง ขอด่วน ๆ เลยนะคับ Win 7 คับ ขอบคุนคับ

แก้กดshiftแล้วค้าง
    control panel> ช่องค้นหาพิมพ์คำว่า Sticky> เลือก change how your keyboard works>
    ให้เอาติ๊กถูกออกหน้าประโยคที่ว่า Turn On Sticky Keys > กด OK

แก้ไขระยะยาว
    control panel> ช่องค้นหาพิมพ์คำว่า Sticky> เลือก change how your keyboard works>
    เลือก Setup Filter Keys> ให้เอาติ๊กถูกออกหน้าประโยคที่ว่า Turn On Filter Keys when right SHIFT is pressed... > กด OK

ลองดูครับ

Comment

Working...
    X