Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมตัดสินใจหน่อยคับ..พี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมตัดสินใจหน่อยคับ..พี่น้อง

คือว่าผมตัดสินใจไม่ได้อ่ะว่า จะเปลี่ยนอะไรดีระหว่าง เมนบอร์ด กับ แรม
    เมนบอร์ดตอนนี้ผมใช้ของ ASUS VDC-X แรม DDR2 768 = 512*256
    มีคนบอกว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้ไม่ดีอ่ะ pci-e x16 ในคู่มือมันบอกว่า max x4
    จะเปลี่ยนเมนบอร์ด หรือว่าจะอัพแรมเป็น DDR2 1G ดีคับ
    ขอบคุณคับ..

เพิ่มแรมดีกว่าครับ ส่วนตัวผมว่า 4x กับ 16x เวลาใช้งานจริงไม่ค่อยต่างเลยครับ (เคยใช้ 775dual vsta มัน 4x เหมือนกัน แต่ตอนนี้เปลี่ยนบอร์ดละเป็น 16x ก็ไม่ค่อยต่างเท่าไร)

Comment

แรมครับ

Comment

ใช้งานจิงๆ อาจจะไม่แตกต่าง แต่เล่นเกมส์จะรู้เลย ถ้าใช้การ์ดจอแรงๆ ด้วยแล้ว

ถามตัวเองก่อนว่าจะใช้งานแนวไหนคับ

Comment

Working...
        X