Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามหน่อยครับ

AMD FX 4-Core Black Edition ตัวนี้ดีมั้ยครับเห็นราคาไม่เเพงครับ

Gigabyte Z68AP-D3 เมนบอร์ดรุ่นนี้ดีหรือป่าวครับถ้าเทียบกับ asus p8p67 b3

Comment

Originally posted by samana44 View Post
      Gigabyte Z68AP-D3 เมนบอร์ดรุ่นนี้ดีหรือป่าวครับถ้าเทียบกับ asus p8p67 b3
      ทั้งคู่คุณภาพพอๆกันครับแต่ ASUS P8P67 ตอนนี้คงหายยากหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Sn0w_Man View Post
        ทั้งคู่คุณภาพพอๆกันครับแต่ ASUS P8P67 ตอนนี้คงหายยากหน่อยครับ
        AMD FX 4-Core Black Edition ตัวนี้ดีมั้ยครับเห็นราคาไม่เเพงครับ

Comment

แล้วมันจะเข้ากันไงหว่า CPU AMD MB INTEL

Comment

เล่น ตัว Gig 970 หรือ Asrock 970 extearn ก็ดีไม่หยอกนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              แล้วมันจะเข้ากันไงหว่า CPU AMD MB INTEL
              ผมถามดูเฉยๆครับ

Comment

อยากเปลื่อยเป็น amd บ้างครับ

Comment

FX-4100 ก็พอใช้ได้ครับ แรงในระดับนึง

Gigabyte Z68AP-D3 มีกาดจอออนบอร์ด แต่เป็นบอร์ดระดับล่างครับ

P8P67 ไม่มีการ์ดจอออนบอรืด แต่เป็นบอร์ดระดับกลางครับ ฟั่งชั่นโดยรวมจะดีกว่า Z68AP-D3 ครับ

Comment

Z68 ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ ถือว่าโอเคในระดับนึงเลย (ออนบอร์ด HDMI นะครับ)

ในราคาไม่เกิน 4000 ตัวนี้น่าจะอยู่ในระดับท็อปๆเลยครับ

แต่ถ้ามีงบ ก็ P8P67 ได้เลยครับ

ปล. อยากไป AMD เหมือนกัน แต่ลังเล FX4100 กับ X4955BE อยู่ -*-

Comment

Working...
                    X