Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ที่ออกใหม่ปี 2012 ที่รองรับ AMD และมีเกมส์อะไรจะเปิดตัวในปีหน้านี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์ที่ออกใหม่ปี 2012 ที่รองรับ AMD และมีเกมส์อะไรจะเปิดตัวในปีหน้านี้บ้าง

คืออยากรู้ปี 2012 จะมีอะไรเปิดตัวหรือเกมส์ที่หน้าสนใจทั่งหมดมีอะไรบ้าง

ผมว่าปี 2012 ...... หรือต่อๆไป เกมส์ที่ออกมา พวก 4 หัว คงได้เปรียบครับ CPU น่าจะมีผลมากยิ่งขึ้น

Comment

Originally posted by artisthai View Post
      ผมว่าปี 2012 ...... หรือต่อๆไป เกมส์ที่ออกมา พวก 4 หัว คงได้เปรียบครับ CPU น่าจะมีผลมากยิ่งขึ้น
      ผมมองว่า 4หัวจะเป็นขั้นต่ำ พวก 1366 1156 1155 ก็เตรียมตกรุ่น AMD ขยับ AM3+ อีกนานกว่าจะตกอัฟไม่เปลืองเงินมองระยะยาว ต่ำกว่า 4หัวไม่ผลิตแล้ว PC ผมว่า

Comment

เกมส์ใหม่ๆ ก็มักจะเทเอาช่วงปลายปีแบบนี้แหละครับ พอปีหน้าปุ๊บ! ก็แทบไม่มีใหเล่นเท่าไหร จนกว่าจะเริ่มเข้าปลายปีอีกที ปกติของเกมส์ PC ซะแล้ว

ส่วนจะรองรับ AMD หรือไม่ อย่างไร อันนี้แล้วแต่ใครจะ sponsor ให้ใคร.

ถ้าดู timeline แบบนี้ แล้ว Gen2 ของรถไถออกราวๆ กลางปีหน้า คอมพ์ตอนนี้ก็เล่นๆ ไปก่อนละกัน

Comment

Originally posted by NorthKung View Post
          เกมส์ใหม่ๆ ก็มักจะเทเอาช่วงปลายปีแบบนี้แหละครับ พอปีหน้าปุ๊บ! ก็แทบไม่มีใหเล่นเท่าไหร จนกว่าจะเริ่มเข้าปลายปีอีกที ปกติของเกมส์ PC ซะแล้ว

ส่วนจะรองรับ AMD หรือไม่ อย่างไร อันนี้แล้วแต่ใครจะ sponsor ให้ใคร.

ถ้าดู timeline แบบนี้ แล้ว Gen2 ของรถไถออกราวๆ กลางปีหน้า คอมพ์ตอนนี้ก็เล่นๆ ไปก่อนละกัน
          แล้วพอจะมีรายชื่อเกม ของหลายๆค้ายที่จะออกวางจำหน่ายปี 2012 ไหมครับ

Comment

Originally posted by M.Dasakorn View Post
            แล้วพอจะมีรายชื่อเกม ของหลายๆค้ายที่จะออกวางจำหน่ายปี 2012 ไหมครับ
            เรื่องเกมส์ อย่าว่าแต่ปีหน้าเลยครับ ปีนี้ผมก็ยังไม่ค่อยจะรู้เลย แค่รู้ว่าออกเยอะมากๆ แต่ไม่รู้ว่าเป็นแนวไหน ชื่อเกมส์อะไร ><

Comment

เกมรัยไม่รู้ รู้แต่ว่าตอนนี้กำลังติด Batman Arkham City ไม่ถึงกับมันมาก แต่เล่นแล้วเพลิน และเป็นเกมที่เล่นนานโคตรลองจาก GTA IV ภาพสวยอีกต่างหาก X6 1090T + 6970 + RAM 8G(2Gx4)/2000 บางฉากยังกระตุกเลย ปรับสุด + DX11 + Full HD

Comment

จะเอาไปใช้ตัดสินใจต่ออายุในร้านเนทหรอครับ
                แล้วเกมเก่าๆคนไม่เล่นกันแล้วหรอ หรือว่ามันซื้อเหมาขาดเป็นปี

Comment

ลอง Skyrim V สิครับ ถ้าไม่โกงก็เล่นนานมาก

Comment

Originally posted by lionhearts View Post
                    ลอง Skyrim V สิครับ ถ้าไม่โกงก็เล่นนานมาก
                    เล่นแล้วต้องมี 100 ชม. ขึ้น ซื้อใน สตรีมแพงไปซื้อที่ DigiGateWay ถูกดี
                    นี่ผมซื้อมายังไม่ได้ลงเลยนิ

เล่นแล้วติดมาก เห็นเพื่อนผมคนนึงซัดไป 200 ชม.แล้ว
                    Last edited by Vargarv; 11 Dec 2011, 09:30:19.

Comment

ผมรอ GTA V ครับ

Comment

คงจะ Diablo III ละมั้งครับ

เคยได้รับจดหมายข่าวที่ส่งถึงลูกค้า Blizzard แต่วันเวลาที่ออก ยังไม่เปิดเผยแน่ชัด
                        ดูฉากเปิดไปพลางๆก่อน
                        กด!

Comment

Originally posted by deeboyo View Post
                          ผมรอ GTA V ครับ
                          รอด้วยคนครับ

Comment

CPU ไม่ตกรุ่น การ์ดจอตกก่อนอีก

Comment

Working...
                            X