overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member sosprick's Avatar

Cool แนะนำหน่อยครับ กับ notebook ใหม่

ไม่ค่อยได้ติดตามแวดวงไอทีมานานพอควร notebook ที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็มีปัญหาความร้อน
    กับ แบตที่เสื่อมสภาพ ....ใช้มา 4 ปีนิดๆ V3000

แฟนมีความจำเป็นต้องใช้ notebook ทำงานเลยอยากหามาใช้ใหม่สักเครื่องนึง

หลักๆเลยคือ

ใช้งานวันละ 5-8 ชั่วโมง
    1. microsoft office เป็นหลัก
    2. แปลง file - ย่อขนาดภาพถ่าย จำนวนคราวละมากๆ 30 - 60ภาพ
    3. photoshop - illustration นิดหน่อย (โปรแกรมกราฟฟิก)
    4. Animate โปรแกรมกราฟฟิก After effect , 3dmax - renderงาน
    ข้อนี้ใช้ในเฉพาะ กรณีไม่สะดวกเครื่องใหญ่เท่านั้น

เกมส์เล่นนิดนึงพวกเกมส์ใน Facebook ส่วนพวกเกมส์ action online ต่างๆเล่นไม่เป็น

งบประมาณ 18,000 - 23,000 ครับ กะใช้ให้นานกว่าเครื่องแรก

ไม่ต้องการ overclock ใดใดทั้งสิ้น ใช้เดิมๆ บ้านๆครับ

ไม่ต้องการจุกจิก กับ driver ต่างๆ เพราะคงไม่คล่องในการหา up date driver

(นอกจากกรณีเครื่องมีปัญหา)

ความร้อนขอนิดนึงละกัน...อย่าร้อนมาก..
    .

ขอเป็นผลิตภัณฑ์ของ Asus - Toshiba - Acer - Samsung - Dell

ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ หลายๆรุ่นก็ได้

เพราะคุณเธออาจเลือกดูที่ความสวยงามในมุมของเธออีกที

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sosprick's Avatar

อืม...ม....ม

OverclockZone Member PetcherZ's Avatar

ใจอยากแนะนำ k53ta k43ta แต่กลัวแฟนท่านจะไม่ถูกใจเรื่องรูปร่าง อิอิอิ

OverclockZone Member N3250's Avatar

k53ta อีกเสียง คุ้ม ผมเพิ่งถอยมาวันนี้สดๆร้อนๆ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ปิดเครื่องเลย ว่าจะลองเปิดไว้ทั้งคืนลองของให้เต็มที่ 7 วันอัตรายยย คุ้มมม 17600 บาท

ครับขอบคุณที่แนะนำครับ

ท่านใดมี choice อีกไหมครับ ยินดีรับทุกความคิดเห็นครับ

ใช้งานวันละ 5-8 ชั่วโมง
    1. microsoft office เป็นหลัก
    2. แปลง file - ย่อขนาดภาพถ่าย จำนวนคราวละมากๆ 30 - 60ภาพ
    3. photoshop - illustration นิดหน่อย (โปรแกรมกราฟฟิก)
    4. Animate โปรแกรมกราฟฟิก After effect , 3dmax - renderงาน
    ข้อนี้ใช้ในเฉพาะ กรณีไม่สะดวกเครื่องใหญ่เท่านั้น

เกมส์เล่นนิดนึงพวกเกมส์ใน Facebook ส่วนพวกเกมส์ action online ต่างๆเล่นไม่เป็น

อ้อ...วันนี้ไปดู

Samsung serie 3 / core i5 กับ gt520 ram 4 gb : 21,xxx
    Acer timeline / core i5 กับ gt540 ram 4 gb : 23,433

2 รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ driver จุกจิกไหมครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by sosprick; 11 Dec 2011 at 21:07:42.

OverclockZone Member PetcherZ's Avatar

ตามความเห็นส่วนตัวผมว่า เดี๋ยวนี้แต่ละยี่ห้อเริ่มไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไรแล้วนะครับ คู่แข่งเค้าเยอะ ลองปล่อยปัญหามาเยอะ คงขายลำบาก อิอิ

ถูกใจตัวไหนผมว่าสอยเลยครับ

OverclockZone Member deawara's Avatar
    ฺBangkok-Nonthaburi

ผมแนะนำ DELL Precision M4600 ครับ
    เพราะเค้าออกแบบมาสำหรับงาน สถาปัตยกรรม ออกแบบกราฟฟิค วิศวกรรม โดยเฉพาะครับ
    VGA NVIDIA Quadro เท่านั้นครับ เหมาะสมที่สุด
    และที่สำคัญเครื่องไม่ร้อนแน่นอน แถมมีประกันซ่อมให้ถึงสถานที่
    แต่ที่สำคัญอยู่ที่งบประมาณครับ ผมแนะนำว่าถ้าท่านทำงานเป็นอาชีพแล้ว และต้องการใช้งานไปอีกหลายปี เพิ่มงบไปเลยครับคุ้มๆๆ
    ท่านจะได้ไม่ต้องไปหาเครื่องใหม่เพราะซื้อมาแล้วใช้งานได้ไม่ดีพอครับ
    ยังงัยสอบถามได้ครับ

OverclockZone Member magic com's Avatar

ช่วยดัน
    ขาย โน๊ตบุ๊ค Acer Aspire 4750-2312G50Mnkk/C012, Mnbb/C001 เจ้าของร้อนเงิน
    รุ่นนี้มาพร้อม USB 3.0 1port

ประกันศูนย์ ACER ประกันเหลือ 10เดือน เศษ ครับ (ค่าแรงและค่าอะไหล่) วันที่หมดประกัน 08/10/2012
    สภาพสวยจัดมากครับ สภาพ 98% ใหม่เอี่ยม พร้อมใช้งาน คุ้มค่าคุ้มราคา ถูกและดีแบบนี้ไม่มีบ่อยครับ

ราคาขาย 11,700 พร้อมส่งครับ หรือ รับของหน้าร้านได้เลยครับ เมจิกคอม ศูนย์การค้าคอมพิวเตอร์สตาร์พลาซ่า ชั้น1 จังหวัดระยอง
    มีกระเป๋า ACER + Adaptor ครบ
    รายระเอียดเพิ่มเติมคลิ๊กเลย

Bookmarks

Bookmarks