overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member kojiro27's Avatar
    ชลบุรี-ตัวเมือง

Default รบกวนแนะนำทีคับ ชุดน้ำสำหรับมือใหม่

ควรมีอุปกรณ์อะไรบ้างอ่ะคับ
    ถ้าเกิดสั่งจากท่าน ekkarin
    ลงแต่ cpu น่ะคับ
    รบกวนช่วย ทีครับ จัด spec ชุดน้ำให้ที - - เอางบที่ถูกๆ ตังน่ะคับ
    หม้อน้ำ 2 ตอนบาง หรือ 1 ตอนหนาก็ได้คับ

OverclockZone Member dokdin's Avatar

XSPC RASA 750 งัยครับ...(ท่าน ekkarin)

จะออกมา ประมาณ ของท่าน Mr.balloon (ของพี่เค้า เย็น เนียน)

http://www.overclockzone.com/forums/...345-XSPC-RX240
    Last edited by dokdin; 11 Dec 2011 at 08:37:25.

OverclockZone Member kojiro27's Avatar

Quote Originally Posted by dokdin View Post
    XSPC RASA 750 งัยครับ...(ท่าน ekkarin)

จะออกมา ประมาณ ของท่าน Mr.balloon (ของพี่เค้า เย็น เนียน)

http://www.overclockzone.com/forums/...345-XSPC-RX240
    ขอบคุณครับท่าน แล้วมีแบบแยกไหมคับ -.- พวก สั่งทีละชิ้นอ่ะคับ เช่น ปั้มP500 - หม้อ BI 2ตอน ถังพัก bitspow 150 แล้วมันต้องใช้ฟิตติ้งขนาดไหน สายยางอย่างไรบ้างอ่ะคับ ไม่ค่อยเข้าใจ -.-
    บล๊อกอยากได้เป็นพวกของ ek อ่ะคับ ตัวถูกๆ - -

OverclockZone Member koonkub's Avatar
    ลาดพร้าว101 บางกะปิ,วังทองหลาง

แบบแยกก็ตามเก็บเอาครับ เจ้านั้นทีเจ้านี้ที เอกเขาไม่ได้ขายหมดทุกยี่ห้อครับ แต่สั่งกะเขาก็ได้ลองโทรไปคุยดูเขาก็เทพน้ำคนนึงเหมือนกัน

Quote Originally Posted by koonkub View Post
    แบบแยกก็ตามเก็บเอาครับ เจ้านั้นทีเจ้านี้ที เอกเขาไม่ได้ขายหมดทุกยี่ห้อครับ แต่สั่งกะเขาก็ได้ลองโทรไปคุยดูเขาก็เทพน้ำคนนึงเหมือนกัน
    ถ้าเกิด ผมใช้ หม้อ ek2 ตอน ปั้ม P500(ปั้มหาต้องหาฝาโมมาใส่หรือเปล่าครับ แล้วมันใส่เพื่ออะไรครับ -.- แล้วปั้มจะไหวไหมครับ หรือมีปั้มตัวอื่นแนะนำไหมครับ ลงแต่ cpu หม้อ 2 ตอน )
    บล๊อก cpu ek มือ 2 งบราวๆ 1500+-นิดหน่อย ถังพักน้ำของอะไรดีครับ -.-
    ฟิตติ้ง ต้องใช้อย่างไรบ้างครับ ไม่เข้าใจเลยครับ 1/2 3/8 อารายก็ไม่รุ้อ่ะครับ
    ปล.ตอนนี้มีหม้อ 2 ตอน 1 ใบ -.-

OverclockZone Member

ปั๊มdcpของekดูจะน่าคบกว่าp500 พ่วงถังพักได้ด้วยประหยัดสายกะฟิตติ้ง

Block ลองหาตามงบละกันคับ

ก่อนจะเลือกฟิตติ้ง เลือกสายก่อน มี2ขนาดยอดนิยม

1/2" น้ำเยอะกว่า แต่แพงกว่า เดินสายยากกว่า
    3/8" เดินสายง่าย เส้นเล็ก

OverclockZone Member destinyair's Avatar

P500 ไม่ต้องใส่ฝาโมครับ ฝาโมใส่เพื่อให้มีแรงดันน้ำเพิ่มขึ้น แต่ไม่ได้เยอะอ่ะไรมากมายจนแตกต่าง ส่วนใหญ่ ใส่เอาสวยครับ
    P500 หม้อ 3ตอนก็ไหวครับเคยลอง
    บล็อคน้ำ งบประมานนั้น คงได้ XSPC ครับ
    ส่วน 1/2 3/8 คือขนาดสาายางครับ

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

ตามนี้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%B3

ลองโทรถามน่าจะเข้าใจง่ายกว่าครับ

Quote Originally Posted by Royteane View Post
    ปั๊มdcpของekดูจะน่าคบกว่าp500 พ่วงถังพักได้ด้วยประหยัดสายกะฟิตติ้ง
    Block ลองหาตามงบละกันคับ
    ก่อนจะเลือกฟิตติ้ง เลือกสายก่อน มี2ขนาดยอดนิยม
    1/2" น้ำเยอะกว่า แต่แพงกว่า เดินสายยากกว่า
    3/8" เดินสายง่าย เส้นเล็ก
    ขอบคุณครับท่าน แล้วสาย 1/2 กับ 3/8 สายไหนเย็นกว่ากันครับหรือว่าเหมือนกัน แต่ผมคาดว่าผมจะเอา 1/2 น่ะครับ
    ฟิตติ้งก็ต้องเลือก 1/2เช่นกันใช่ไหมครับ แล้วต้องใช่ รุ่นไหนบ้างอ่ะครับ มีตั้งหลายตัว งงมากเลย

Quote Originally Posted by destinyair View Post
    P500 ไม่ต้องใส่ฝาโมครับ ฝาโมใส่เพื่อให้มีแรงดันน้ำเพิ่มขึ้น แต่ไม่ได้เยอะอ่ะไรมากมายจนแตกต่าง ส่วนใหญ่ ใส่เอาสวยครับ
    P500 หม้อ 3ตอนก็ไหวครับเคยลอง
    บล็อคน้ำ งบประมานนั้น คงได้ XSPC ครับ
    ส่วน 1/2 3/8 คือขนาดสาายางครับ
    ครับผม ขอบคุณมากครับท่าน อิอิ
    แล้วบล๊อก ของ ek อ่ะครับ ตัวไหนดีๆบ้าง
    Quote Originally Posted by euro View Post
    ตามนี้เลยครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%B3

ลองโทรถามน่าจะเข้าใจง่ายกว่าครับ
    ขอบคุณครับท่าน แต่ยังมะกล้าโทรครับ อิอิ

OverclockZone Member Mr.balloon's Avatar
    พันธุมตินคร ล้านนา 089.997.8775 / 085.865.1687

ซื้อชุด RASA RS240 หรือ RX240 ก็จบแล้วครับ
    ไม่ต้องเสียเวลาไปหาซื้ออย่างอื่น ผมว่าชุด RASA หม้อสองตอน นี้คุ้มนะ

อ่อ อีกอย่าง Tube 7/16 นี่สบายตรงที่ใส่กับ Barb 1/2 แล้วไม่ต้องใช้แคมป์รัด เพราะมันแน่นหนึบ น้ำไม่รั่วแน่นอน

ผมลาก I5-750 ที่ 4.0G เปิดทำงานวันนี้ 9 ช.ม.กว่า ดูอุณภูมิที่เจ้า RASA RX240 คุมได้สบายๆ ครับ
    ส่วน GPU ก็เป็น Block RASA เหมือนกัน เย็นเจี็ยบ
    Last edited by Mr.balloon; 15 Dec 2011 at 01:39:39.

OverclockZone Member tle999's Avatar

เริ่มต้นก็ลองชุดสำเร็จก่อนครับ อนาคตต่อยอดไปได้อีก

ชุดสำเร็จของผมก็สั่งจากท่านเอกนี่ละครับ เย็นไม่เย็นไม่รู้ ดูเอาครับ

Quote Originally Posted by Mr.balloon View Post
    ซื้อชุด RASA RS240 หรือ RX240 ก็จบแล้วครับ
    ไม่ต้องเสียเวลาไปหาซื้ออย่างอื่น ผมว่าชุด RASA หม้อสองตอน นี้คุ้มนะ

อ่อ อีกอย่าง Tube 7/16 นี่สบายตรงที่ใส่กับ Barb 1/2 แล้วไม่ต้องใช้แคมป์รัด เพราะมันแน่นหนึบ น้ำไม่รั่วแน่นอน

ผมลาก I5-750 ที่ 4.0G เปิดทำงานวันนี้ 9 ช.ม.กว่า ดูอุณภูมิที่เจ้า RASA RX240 คุมได้สบายๆ ครับ
    ส่วน GPU ก็เป็น Block RASA เหมือนกัน เย็นเจี็ยบ
    โอ่ว ขอบคุณครับท่านเย็นมากๆเลย - - ป่าวคับท่าน พอดีซือหม้อมาแล้วน่ะครับ หม้อ ek - -
    แล้วผมชอบบล๊อกของ ek ด้วยน่ะครับ เลย อยากจะแยก อิอิ

Quote Originally Posted by tle999 View Post
    เริ่มต้นก็ลองชุดสำเร็จก่อนครับ อนาคตต่อยอดไปได้อีก

ชุดสำเร็จของผมก็สั่งจากท่านเอกนี่ละครับ เย็นไม่เย็นไม่รู้ ดูเอาครับ

อิอิขอบคุณครับท่าน เย็นขิงๆ

Bookmarks

Bookmarks