Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม apacer kingston ocz 2G/667 ยี่ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม apacer kingston ocz 2G/667 ยี่ห้อไหนดีครับ

จะซื้อแรมเพิ่มครับไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน ขอคำแนะนำด้วยครับ

เท่าที่ผมเห็น 2G หายากมากๆครับ ส่วนใหญ่ร้านจะไม่ค่อยมี (ถึงจะติดกระดาษไว้ก็เหอะ)

แต่เคยไปเห็น Apacer ร้านนึง 1500 กว่าๆ

ปล.ก่อนซื้อตรวจสอบเมนบอร์ดคุณให้ดีก่อนนะครับว่า Support แรมแบบแผงละ 2G หรือเปล่า???
    Last edited by penguinbenz; 9 Feb 2008, 09:00:11.

Comment

kingston คับ

Comment

ocz ...
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถ้าเราใช้ 1G 2 ตัวนี่เหมือนกันมั้ยคับ

Comment

Originally posted by XERXES View Post
            ถ้าเราใช้ 1G 2 ตัวนี่เหมือนกันมั้ยคับ
            ค่าเท่ากันคับ แต่เสีย slot ram ไปอีก 1

Comment

ถามที่ร้านแล้วครับมีแต่ apacer ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ บอร์ด asrock wolfdale น่าจะได้ครับ เพราะมันมี 2 สลอท max 4กิ๊ก

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ค่าเท่ากันคับ แต่เสีย slot ram ไปอีก 1

THX คับ

Comment

ตอนนี้ JIB เอา Apacer 2 GB DDR2 667 มาปล่อยที่ 1290 บาทหน่ะครับ สุดแสนจะถูกจริงๆ
                  ถ้าไม่เน้น OC แบบลากแรมบัสเยอะๆ ผมว่าเจ้านี้แลครับ ประหยัดตังค์

Comment

ซื้อแล้วครับที่ JIB หาดใหญ่ apacer 2G/667 CL5 1320 บาท แพงกว่าที่คุณdigimontamer บอกตั้ง 30 บาทไม่รุ
                    ใช้ดีไหม ไม่เคยใช้ด้วยจิ -*-

Comment

ผมใช้อยู่ก็ดีครับบัส 667 ลากไปได้ 1040 แต่ต้องอัดไฟเยอะถึงจะลากได้ไกล

Comment

Working...
                      X