Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมX1950GT ใช้ PSU เท่าไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมX1950GT ใช้ PSU เท่าไรดีครับ

ผมใช้ 460W แต่ไม่เต็มอะครับ ไปทั้งกระบวนเลยครับ เมนบอร์ดไหม้เนื่องจากไฟไม่พอ จอมอนิเตอร์ก็ไหม้ตาม psuก็ไปด้วยครับ

ควรใช้PSUเท่าไรดีครับ เอาแบบเหลือนิดหน่อยเพราะคิดว่าจะใส่HDอีกตัว+oc นิดหน่อย

ขอบคุณครับ

400 W ไหว วัตเต็มนะ

Comment

ผมเคยใช้ d-tech 450watt รุ่น 2 พัดลม กับ x1950pro มันจะดึงไฟ 12V ครับ เวลา fulload เหลือต่ำเลย น่ากลัวเลยเปลี่ยนก่อน deluxe 500watt น่าจะสบายๆครับ

Comment

X1950Pro ใช้ 400W เต็มๆนะ ไหวชัวร์ครับเคยใช้อยู่ Full Load ด้วยอะ

Comment

ผมใช้ delta 200w ... เอาอยู่นะครับ -*-

หา delta 350w ก้อคงเอาอยู่ครับผม

Comment

ไหวจริงอะ ผมใช้P4 ไฮเปอร์ ด้วยนะครับ แล้วก็dvd-rom sata*2, H/D sata*2

โทษทีครับPSUตัวเก่าเป็นของDelux 450 ครับ พึ่งส่งกลับมาจากการเคลม

แนะนำหน่อยครับ

ปล.มีงบ2000กว่า ใครมีมาปล่อยบ้างครับ pmมานะ

ขอบคุณครับ

Comment

คุณ little0bear อาการคล้ายๆผมเลย ของผม
              P4 3.0 GHz,M/B P4P800SX,RAM 1.GB,sapphire X1950 Pro
              ตอนแลกใช้ PSU 400W แบบทั่วๆไป(400บาท) เวลาเล่นเกมส์ก็restart ไปเอง
              หรือไม่ก็ เป็นภาพลายๆแล้วก็เฮงไปเลย
              จากนั้นก็ไปซื้อ PSU ตัวใหม่ Delux 450 W (900 บาท) ทางร้านเขาบอกว่าเป็น W เต็ม
              ทุกวันนี้ยังเล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยครับ อาการเหมือนเดิม จะทุ่มตังซื้อตัวใหม่ก็ไม่ไหว

Comment

ผมใช้ Enermax 460watt กับ x1950pro ไหวครับ สบายๆ o\c กันทั้งเครื่องคับ

Comment

D-tech 450w ที่ว่าอะผมเคยใช้กับ x1950Pro ผลปรากฏ ดับแป๊กเลย

พอเปลี่ยนเป็น Enlight 400w แท้ นิ่งเลย

Comment

เวรกรรม

ว่าจะซื้อ tsunami 580w มาซักหน่อย คิดว่ามันจะไหวไหมอะครับ มีใครเคยใช้บ้างครับ

ทำไมเครื่องมันมีแต่ตัวกินไฟจังเลย

Comment

หา delta 350w มาดีกว่าครับ ... ประมาณ 400

Comment

เผื่อมีคนหาว่าผมโม้ แหะๆ

สเปคคอมที่ใช้อยู่ x2 3600@2.7 asrock alive hd 250gb ram 1/800*2 [ เคยเอา hd มาต่อพร้อมกัน 3 ลูก เพื่อย้ายข้อมูล ก็ยังไม่ดับ แต่ไม่ได้เล่นเกมนะ กับ usb กระจุกกระจิก 3 port ]
                        Last edited by o_extreme; 12 Feb 2008, 04:45:17.

Comment

ผมว่าtsunami 580wตัวนี้ไม่น่าเล่นอ่ะไปดูตัวจริงมาเบาโหวงเลย เล่นDelta 350Wยังดีกว่าเพราะมันเกรดเดียวกับEnermaxนะครับขอบอก หรือถ้าดูดีหน่อยแต่ไม่แพงก็RaidMax 530Wเห็นbusitekเขาขายอยู่1490 http://www.busitek.com/forms/psu.html

Comment

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ เกือบไปอีกแล้ว

Comment

เคยใช้ 1950 GT กับ PSU Enermax 350 W,HDD 2 ตัว ,DVD 2 ตัว, X2 4400+@3.0Ghz ใช้ได้สบายไม่มีปัญหา และก็มี PSU DELTA 350 W ลองเปลี่ยนแทน Enermax ก็ใช้ได้เป็นปกติ
                              ตอนนี้เปลี่ยน VGA เป็น HD3850 กับ Enermax 350 W ตัวเดิมก็ใช้ได้เป็นปกติครับ
                              Last edited by MM; 16 Feb 2008, 00:28:54.

Comment

Working...
                              X