Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผิดหมวดขออภัยนะครับ มีปัญหามาช่วยหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผิดหมวดขออภัยนะครับ มีปัญหามาช่วยหน่อยงับ

ปิดกระทู้ครับ แก้ปัญหาได้เรียบร้อย ขอบคุณทุกๆคนนะครับ
    Last edited by minnenot; 9 Feb 2008, 14:48:31.

เสียบครบทุกรูไม่ติด คิดว่าถูกหมดแล้ว เปิดไม่มีไฟเข้า ก็เอาไปเคลมเลยครับไม่ต้องคิดนาน ผิดหมวดครับผม..................

Comment

เปิดสวิทย์หลัง Psu ยังครับ

Comment

สายขาดไปรูนึง ปรากฎเป็นรูว่างเปล่าครับ ต้องทำไงดีคับ เพราะ ดูในเว็บ มานก็สายไม่ครบจริงๆ รูปบนกล่องก็สายว่างอันนึง

ถูกแล้วครับสายจะขาดไปรู1 เปิดสวิทซ์ยังครับ หรือลองถอยออกเช็ดดูทำงานเปล่าใช้เหล็กเส้นเล็กๆเสียบที่ช่อง4กับ16(20พิน)ที่สาย20+4พิน 4กับ18(24พิน)

Comment

ลองดูดีดี พี่น็อต

Comment

สาย 220ไวล์ ขาดในมั่งครับ.. ถ้าเป็นที่ตัว PSUก็เอาไปเคลมนะครับ..

Comment

ลองเอาลวด ต่อสายเขียว-สายดำ สีดำเอาสักเส้น อันไหนก็ได้ ถ้าพัดลมหมุนก็ผ่าน ถ้าไม่ ลองเปลี่ยนสายเพาเวอร์ ถ้ายังไงๆก็ไม่หาย ก็เอาไปเคลมโลด ก่อน 7 วัน

Comment

พอดีรุ่นที่ซื้อมา ไม่มีสวิทช์ ซะด้วย
                แล้วใช้คลิป ช็อตยังไง งง งง

แล้ว เอา power เสียบไฟไว้ แล้วช๊อตที่สายตาม pin ที่บอกง้านเหรองับ

ปล. เสียบแล้วไฟเข้าบอร์ดนะ แต่คอมมะทำงาน งงมากมาย

เหมือนว่า ต้องทำอะไรสักอย่างเพื่อปรับสภาพคอมหรือป่าว งงกะ psu ปกติใช้แต่ติดเคส

Comment

สาย Swit Power หลุดหรือป่าว Swit Power อาจเสีย ลองเช็คดูก่อนครับ

Comment

Working...
                  X