overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member paramin11's Avatar

Default ช่วยทีนะครับ BF3 ด่านนี้ยิงยังไง

ผมเห็นกดยิงมาเป็นร้อยๆก็ไม่ได้สักทีอะครับ มันต้องทำยังไงนี้รูปครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนนะครับ
    http://www.picza.net/show.php?id=vPlPxOvPFv

OverclockZone Member paramin11's Avatar

ไม่มีใครมาตอบเลย

OverclockZone Member

ต้องฟังอะครับ มันจะให้ยิงคุ้มกันหรือสังหารอะไรนี่แหล่ะครับ แล้วสักพักจะให้ยิงเครื่องบินรบของฝั่งตรงข้ามที่จะบินขึ้นมาสู้กับเราครับ

OverclockZone Member medkwang's Avatar

ตรงนี้จะต้องคอยชี้เป้าให้ A10 ฝ่ายเรามาถล่มเป้าที่ชี้ครับ คอยสังเกตเครื่องบินที่จอดบนลาน หรือพวกที่กำลังจะขึ้นบินครับ ชี้เป้าแล้ว อย่าเพิ่งละจากเป้า ให้รอจนกว่าเป้าจะโดนถล่ม ย้ายไปเรื่อยๆ จนหมดแล้วเราจะบินกลับฐานครับ

OverclockZone Member somseaw's Avatar

กดปุ่มที่มันบอก รู้สึกว่า ตัว C หรือ Z นี่แหละครับ
    มันจะใช้ระบบกล้องมองเป้า ทำลายเครื่อง F18 ที่จอดก่อน
    แล้วจะมีเครื่องที่รันเวย์พยายามบินขึ้นก็ต้องชี้เป้า แล้วก็ไปชี้เป้ารถถังอีก
    ผมก็มั่วๆถึงผ่าน เล่นไม่จบ ลบไปแล้ว สวยแต่รูปจูปไม่หอม
    ถ้าจองซื้อแผ่นแท้ ผมร้องให้ตายเลย เพราะเห็นปัญหากับเกมส์นี้เยอะ
    แต่เห็นเค๊าว่าออนน์ไลน์มันมาก แต่ไม่เคยเล่นครับ ขอให้สนุกน๊ะครับ
    ด่านนี้ผมก็มั่วมาหลายวันเหมือนกันครับ

OverclockZone Member

เล่นใหม่โดยไม่ใช่โหมด Easy ครับ ปรับ Medium ขึ้น ถึงจะผ่านครับ

มันเป็นบั๊ค

OverclockZone Member redivy's Avatar

ด่านนี้ผมเล่น Easy ก็ยังผ่านน่ะครับ เล่น Easy จนจบเกมส์ แล้วเล่นใหม่อีกครั้งเป็น Medium ครับ

OverclockZone Member Peerasuk's Avatar

ผมเล่น easy ก็ผ่านนะ ตอนแรกๆมันจะรวมกลุ่มกันอยู่นะถ้าจำไม่ผิด เราก็กดลงกลุ่มใหญ่ๆนี้หล่ะ ทีเดียวตายหมดเลยครับ อันนี้ก็เป็นบั๊คเหมือนกันครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ผมติดตำแหน่งเดียวกันเลยแหะ กลุ่มความร้อนน่าจะเป็นรถหรืออะไรซักอย่างที่มันวิ่งๆอยู่บนลานบิน เล็งเป้าแบบแม่นๆแล้วA10ดันยิงไม่โดน กำลังมึนมากๆ ไม่ผ่านซักที(ผมเล่นNormal)

OverclockZone Member grantado's Avatar

BORKED
    Last edited by grantado; 14 Dec 2011 at 21:39:01.

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

บักครับ ฉากนี้คือเราบินมาถล่มไอ้อัลบาเชีย แล้วเห็นกลุ่มคนกำลังขึ้นฮอหนีเราเลยยิงฮอทิ้ง แล้วไล่ยิงคนที่ยังวิ่งหนีต่อ ให้ลองโหลดใหม่ดูครับอาจจะหาย
    ผมเล่นครั้งแรกไม่รู้ก็ยิงๆมันไปเกือบครึ่งชั่วโมงอยู่ดีๆก้ผ่านเฉย พอเล่นรอบ2ก็ติดอีกลองโหลดใหม่ก็หายนะ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

มาบอกว่าเคลียร์ได้แล้ว หลังจากดูคลิปของIGNมา สรุปว่าตอนที่เห็นฮ.ลำสุดท้าย พร้อมกับจุดดำๆอันนั้นเป็นรถยนต์ ต้องวนรอบจนกว่าเป้าสีส้มจะขึ้น แต่อย่าเพิ่งกดสั่งA10
    ใจเย็นๆวนรอจนกว่าจะเห็นจุดอีกหลายๆจุดข้างรถ แสดงว่าคนลงมาจากรถยนต์แล้วถึงค่อยสั่งยิงถล่มทั้งฮ.ทั้งคน ไม่งั้นคนหนีไปได้เล็งให้ตายก็ยิงไม่โดนครับ ฮา

Bookmarks

Bookmarks