Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอด CPU ไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอด CPU ไม่ออก

คือจะเอาบอร์ดไปเคลมอ่ะคับแต่ดันถอด Cpu ไม่ออกเป็น 478 นะคับ ไม่กล้าดึงแรง ๆ กลัวขามันจะขาดออกอ่ะคับ มีทางไหนพอจะเอาออกบ้างไหม

ผมก็เคยดึง แล้วมันติดกะซิ้งค์ ออกมาเลยครับ ดีขาไม่งอ ไม่พัง

ท่านลอง burn CPU ของท่านก่อนสิครับ สัก 30 นาที เปิดเครื่องเล่นเกมไปเลื่อยๆ แล้วปิดเสร็จก็รีบมาขยับๆ มันจะออกง่ายกว่าครับ เพราะซิ้งค์มันโดนความร้อนมันไม่แข็งตัว

Comment

งัดออกทีละฝั่งครับ แล้วค่อยยก แต่อาจจะเป็นไปได้ที่ Silicone มันเหนียวก็ให้เปิดเครื่องใช้งานหนักสัก1ชม.แล้วค่อยถอดออก ทุกอย่างต้องใจเย็นนะครับ

Comment

เขาหมายถึงตัวcpuไม่ใช่ซิ้งไม่ใช่หรอ ถ้าcpuก็ดันคานล้อคขาcpuออกมาก่อนสิ

Comment

ยังไม่ปลดล๊อคหรือเปล่าครับ..

Comment

เหอๆ...

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
              ยังไม่ปลดล๊อคหรือเปล่าครับ..
              ปลดล๊อคแล้วคับ ง้างขึ้นมาจนแทบจะหักแต่ก้อยังดึง Cpu นั้นไม่ออก

Comment

เอาไขควงเคาะ กระดองเบาๆเน้อ เคาะให้มันสะเทือนนิดๆ แล้วค่อยๆแงะครับ

Comment

ของผม กะจาดึงซิงค์ออก เจือกหลุดมาทั้งยวงเลย ทั้งซีพียูและซิงค์ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ปลดล็อกเลย เหอๆ ซีพียูนี่ติดกะซิงค์ยักกะเอากาวช้างมาแปะ เหอๆ กว่าจางัดออกได้ หัวใจแทบวาย

เพราะซิลิโคนตัวดีนี่แหละ

Comment

ซิลิโคน เคยเป็นกับ AM2 นี่ละ ซิลิโคนที่ติดมากับซิงค์อ่ะ อย่างเหนียว
                    ส่วนการถอด ให้เอาไขควงเล็กๆแบนๆงัดที่ขอบระหว่างCPU-Socket ออกทีละด้าน ค่อยๆ

Comment

เอา ค้อนทุบเลย

Comment

Originally posted by หล่องง View Post
                        ปลดล๊อคแล้วคับ ง้างขึ้นมาจนแทบจะหักแต่ก้อยังดึง Cpu นั้นไม่ออก
                        งั้นก็เอาไขควงเทสไฟ หรืออะไรที่ประมาณนั้น แซะออกมานะครับ ผมว่าถ้ายังไม่ได้ ก็เอาฆ้อน+สกัดมาเลยดีกว่านะครับ..

Comment

Working...
                        X