Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำวิธีบล็อคบิทจาก ASUS DSL N12U หน่อยครับ เดือดร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำวิธีบล็อคบิทจาก ASUS DSL N12U หน่อยครับ เดือดร้อนมาก

ใช้โมเด็มรุ่นดังกล่าวอยู่น่ะครับ อยากบล็อกไม่ให้คนโหลดบิท มีวิธียังไงบ้างอะครับ รบกวนแนะนำทีครับ คนเช่าที่หอโหลดบิทกันกระจาย เล่นเน็ทกันไม่ได้เลยครับ ถ้าเป็นจำกัดแบนวิทจะดีมากเลยครับ

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม

DSL-N12U ทำไม่ได้มั๊ง

Comment

Originally posted by Dokmai View Post
      DSL-N12U ทำไม่ได้มั๊ง
      ผมเคยเห็นคนในนี้ลง dd-wrt กันแต่ผมกลัวลงไปแล้วใช้ไม่เป็นอะครับ T_T แนะนำที

Comment

dsl-n12u ลง dd-wrt ได้ด้วยเหรอครับ ? ที่เขาลงกันเขาลง RT-n12 ครับ

Comment

All in One ลง dd-wrt หรือ มะเขือไม่ได้ครับ

แต่มันมี EZQoS - Quality of Service นะจะช่วยได้นิดนึง

Comment

ไช้ asus อยู่เหมือนกันครับ ไม่เคยเจอเราท์เตอร์อะไรกวนเท่านี้มาก่อนจริงๆ -*- ร้อนโครต แฮ้งง่าย ต่างจาก D-link ของเพื่อนราวตู้เย็นกับเตารีด

QOS ก็ไม่ใด้ช่วยอะไรเลย เจอชิพเซ็ตดูดเน็ตมหาประลัยของ NB เข้าไปก็ง่อยกิน

ยิ่งถ้าจำกัด bandwidth limit ในวงแลนด้วยล่ะก็ อย่าใด้รีเครื่องเชียว เพราะถ้ารีใหม่เครื่อง admin จะโดนลิมิตซะเอง

ปวดใจ 55+ ถ้าท่านเซ็ตใด้เดี๋ยวจะลองปล้ำมันมั่ง

Comment

เข้าไปแก้ใน block keyword ครับ
              ใส่คำว่า passkey=

จริงๆ แล้ว แบ่ง SSID น่าจะเป็นคำตอบมากกว่า นะครับ ของวง เจ้าของเครื่อง 1 วง ของ ผองเพื่อน อีกหนึ่งวง ok กว่า ครับ

Comment

Originally posted by Nymp View Post
                เข้าไปแก้ใน block keyword ครับ
                ใส่คำว่า passkey=

จริงๆ แล้ว แบ่ง SSID น่าจะเป็นคำตอบมากกว่า นะครับ ของวง เจ้าของเครื่อง 1 วง ของ ผองเพื่อน อีกหนึ่งวง ok กว่า ครับ

แหะ... งั่นให้ว่าง DSL_n12 ไว้อย่างงั้น แล้วชวน จขกท. อ่าน pfSense 2.0 tutorial ผม อิๆ... (แต่ยังเขี่ยนไปไม่ถึง Captive เลยตรู่ T_T")

Comment

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับผม สรุปคือตอนนี้ใช้ได้แค่ ezqos กับ url filter ใช่มั้ยครับ ท่านใดมีคำแนะนำเพื่อบล็อคบิท รบกวนหน่อยนะครับผม

Comment

เออ.. นึกได้อีกอย่างนึงครับ
                    - เปิด firewall ใน DSL-N12 ตั่งค่าเท่าที่ตั้งได้ (บล๊อกทุกแอปพลิเคชัน ที่ไม่ได้ใช้)
                    - แล้วให้ปิด UPnP ในเราเตอร์ครับ... (ถ้าเปิด UPnP ไว้จะเหมือนทำ ForwardPort อัตโนมัติ)

จะทำให้Bittorrentของคนแอบใช้ รู้สึกเบื่อชีวิตมากขึ้นครับ (แค่คนแอบใช้ก็ยัง โหลดหนังชมพู Mediafire ได้อยู่นะ..ซึ่งนรกกว่าBitเยอะเลย)

Comment

ท่านดอกไม้คร้าบบบบ UPnP มันอยู่ตรงไหนอะคร้าบบบบบ หาไม่เจอเลยยยย T_T

Comment

Working...
                      X