overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Default การ์ดจอ ATI HD 6850 มีปัญหากับ windows 7

ขออภัยผมมือใหม่ครับ

ผมลงวินโดว์ 7 ultimate 64 bit ใหม่ครับ
    อัพเดดไดร์เวอร์ฮาร์ดแวร์ทุกตัวผ่านไม่มีปัญหา
    ติดอยู่แต่ที่การ์ดจอ
    ผมเข้าไปดูใน Divice manager ตรง Displsy adaptor มันขึ้นว่า Standard VGA graphic Adaptor
    ทั้งๆที่ลงไดร์เวอร์การ์ดจอในแผ่นที่ให้มา มันก็ไม่อัพเดดให้
    เข้าไปอัพเดดใน Divice manager ก็ไม่ได้ มันขึ้นข้อความว่า
    " The Best Software for you device is already install'
    ไม่ว่าจะทั้งออโต หรือเลือก มันก็ไม่ยอม

เข้าไปอันอินสตอลล์ออก พอรีสตาร์มันก็ลง Standard VGA เหมือนเดิม
    Scan for hardware change ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับ
    โหลดไดร์เวอร์ในเน็ตก็เป็นตัวเดียวกันครับกับในแผ่น

ใครทราบวิธีแก้รบกวนแจ้งด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ถอด แล้วเสียบการ์ดจอใหม่

OverclockZone Member Kizunairo's Avatar

ผมใช้ ATI มาหลายรุ่น รวมถึงตัว 6850 ด้วยก็ไม่เจอปัญหาแบบนี้นะ
    ผมใช้ Driver ของท่าน V-FrIeNd ก็ลงได้หมดทุกตัว ไม่มีปัญหานะ

OverclockZone Member osxp's Avatar

ผมก็ใช้ ATI มาหลายรุ่น ตั้งแต่ 2600XT ล่าสุดก็ 6870 ไม่เคยมีปัญหา driver เช่นกันครับ

เวลาจะลงตัวใหม่ ก็ Uninstall ตัวเก่าออกให้หมดก่อน แล้วลบด้วย Driver Sweeper อีกที

ป.ล. Driver ในแผ่น ผมไม่เคยเอามาใช้เลยครับ โหลดตัวล่าสุดจากเว็บตลอด หรือจะใช้ AIO ของคุณ V-Friend ก็ใช้ได้เช่นกัน ไม่มีปัญหาครับ

Last edited by osxp; 11 Dec 2011 at 17:34:37.

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยครับ
    ปัญหานี้ผมก็เพิ่งเคยเจอเหมือนกัน เครื่องก็ยังใหม่เพิ่งซื้อได้ 2เดือนเอง ไม่เคยซนแกะหรือทำอะไรเลย
    แต่วินโดว์ 7เป็นอะไรที่ใหม่สำหรับผมมาก เพราะกว่าจะตัดสินใจใช้ก็เพิ่งจะปีนี้เอง ปกติก็ XP
    พอดีต้องใช้แรมเยอะเพราะเอาไว้ทำกราฟฟิค+ตัดต่อ เลยลองเล่นวินโดว์ 7ดู แรกที่ซื้อมาใหม่ก็ลงได้ปกติทั้งหมด แต่เมื่อเร็วๆนี้มีน้องมาเล่นคอมแล้วโปรแกรมมันEror หลายตัว
    ลองแก้ดูก็ไม่หาย ถอดแล้วใส่ใหม่ก็ไม่หาย เลยตัดสินใจล้างเครื่อง
    ได้เรื่องเลยครับ ไดร์เวอร์การ์ดจอไม่อัพเดด ตอนนี้หน้าจอยืดๆดูรูปใครก็อ้วนไปหมด ^^
    เดี๋ยวจะลองทำดูนะครับ ได้เรื่องอย่างไรจะมารายงาน

OverclockZone Member Princeshev's Avatar

รอรายงานครับ ฟามรู้ ๆJFBQ00196070418A.gif

OverclockZone Member Parkey's Avatar
    หลักสี่ ดอนเมือง รังสิต RMUTT

ทางเลือกสุดท้ายและท้ายสุด

ลง win ใหม่

OverclockZone Member sawangwut3's Avatar
    ต.บางหลวง/อ.บางเลน/จ.นครปฐม

http://sites.amd.com/us/game/downloa...n_win7-64.aspx
    ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้อยู่

OverclockZone Member deklnw2012's Avatar

ผมใช้ HIS HD 6850 อยู่ครับ ไดร์เวอร์แผ่นก็ใช้งานได้ปกติ แล้วก็โหลดตัวใหม่ล่าสุด 11.11 มาก็ไม่มีปัญหานะครับ

OverclockZone Member Dr.K's Avatar
    จันทบุรี 039Club

โหลดมาผิดหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member Echizen14's Avatar

หายไวๆครับ ตัวนี้ก็ใช้อยู่นะเสียบปุ๊บ ลงปั๊บ แรงเลย --

ได้แล้วครับ ใช้ Driver ของท่าน V-FrIeNd แต่ก็ยังไม่เข้าใจว่าปัญหาเกิดจากอะไร

Quote Originally Posted by Parkey View Post
    ทางเลือกสุดท้ายและท้ายสุด

ลง win ใหม่
    ก็เพราะลงใหม่นั่นแหละครับ เลยเกิดเหตุการณ์นี้ เพราะตอนซื้อมาใหม่ๆลงวินโดว์ตัวนี้ แผ่นการ์ดจอก็ตัวนี้แต่ไม่เป็นไร มาคราวนี้ลงใหม่เป็นเลย ผมก็คิดเหมือนท่าน Parkey แหละ ลงใหม่ก็ไม่หาย
    ข้อสังเกตุผมลงวินโดว์โดยฟอร์แมทไดร์ฟก่อน ไม่ทราบว่าเพราะอย่างนี้หรือเปล่าเลยเป็นอย่างข้างต้น

Bookmarks

Bookmarks