Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นแบบไม่ลาก เอาตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นแบบไม่ลาก เอาตัวไหนดี

ตอนนี้กำลังลังเลอะครับ ผมเล่นแบบไม่ลาก เอาตัวไหนดีอ่ะ ระหว่าง 1055T กับ FX6100 อ่านๆไปแล้วยังลังเลอยู่

ปล.ไหนๆก็ถามแล้ว อยากให้แนะนำ MB กับ RAM ด้วยอะครับ ที่มัน คุ้มค่ากับ CPU ด้านบน ราคาไม่เวอร์มากอ่ะครับ

ลากได้ ทั้ง 2 ตัว แต่ถ้าเอาคุ้ม 1055T ครับ

Comment

ซื้อใหม่เอาเทคโนโลยีใหม่ ดีกว่า
      ถึงความแรงจะพอๆกัน ก็เหอะ

Comment

แล้วพอจะแนะนำ MB กับ RAM ด้วยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by tanongwa View Post
          ซื้อใหม่เอาเทคโนโลยีใหม่ ดีกว่า
          ถึงความแรงจะพอๆกัน ก็เหอะ
          เอ...
          ผมเข้าใจว่า ขนาด fx 8xxx ยังเอาชนะ x6 phenom ii ได้ไม่เด็ดขาด
          แล้ว fx 6xxx จะพอๆกันกับ x6 phenom ii ได้อย่างไรล่ะครับ

Comment

คู่นี้แอบเชียร์ FX ก็ใหม่กว่า ราคามันก็น่าสอย....อิอิ

Comment

Originally posted by swordmanx View Post
              เอ...
              ผมเข้าใจว่า ขนาด fx 8xxx ยังเอาชนะ x6 phenom ii ได้ไม่เด็ดขาด
              แล้ว fx 6xxx จะพอๆกันกับ x6 phenom ii ได้อย่างไรล่ะครับ
              ถึงจะเบากว่า แต่ก็คุ้มนะครับ เห็นเขาว่าลากสนุก เล่นแรมบัส สูงๆ เครื่องแรงเหมือนกัน
              นานาจิตตังครับ เงินใครเงินมัน 555 ฟี่น่อม เก่าแต่เก๋า รถไถ น้องใหม่หัวใจสะบึ้ม ครับ

Comment

ถ้าเงินถึงผมเอา FX6100 อ่ะ

!!

Comment

Originally posted by Oh!SevenJ View Post
                  ถ้าเงินถึงผมเอา FX6100 อ่ะ

!!
                  เป็นผมก้เล่น ครับถ้าตัง ถึง
                  แต่ตังผมถึงแค่ Fx4100

Comment

Working...
                  X