overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8
    OverclockZone Member

Default ช่วยผมด้วยคับกับการบริการ htc ทำกันได้ขนาดนี้เนื่องจาก โปรโมชั่นนี้คับ

ช่วยผมด้วยคับกับการบริการ htc ทำกันได้ขนาดนี้เนื่องจาก โปรโมชั่นนี้คับ
    HTC พร้อมช่วยเหลือลูกค้า รับดูแลและซ่อมมือถือ HTC ที่ตกน้ำฟรี! ภายใต้โปรแกรม HTC Take Care
    คือว่าผมได้ไปย้ายของช่วยป้าแถว ปทุมธานี พอดีผมลืมเอาโทรศัพท์ออกจากกระเป๋ากางเกง โทรศัพท์จมน้ำ ผมได้เอาโทรศัพท์ มาแกะ เอาแบตออก แล้วย้ายของช่วยป้า

จนเสร็จ ผมก็กลับมาที่โคราช เอาโทรศัพท์ ไปให้ร้านซ่อมดู แล้วถามช่างดูว่าผมจะส่งศูนย์ซ่อมเค้าจะรับประกันไหม
    ขอบ่นหน่อยคับกับการบริการ htc ทำกันได้ขนาดนี้เนื่องจาก โปรโมชั่นนี้คับ
    HTC พร้อมช่วยเหลือลูกค้า รับดูแลและซ่อมมือถือ HTC ที่ตกน้ำฟรี! ภายใต้โปรแกรม HTC Take Care
    คือว่าผมได้ไปย้ายของช่วยป้าแถว ปทุมธานี พอดีผมลืมเอาโทรศัพท์ออกจากกระเป๋ากางเกง โทรศัพท์จมน้ำ ผมได้เอาโทรศัพท์ มาแกะ เอาแบตออก แล้วย้ายของช่วยป้า

จนเสร็จ ผมก็กลับมาที่โคราช เอาโทรศัพท์ ไปให้ร้านซ่อมดู แล้วถามช่างดูว่าผมจะส่งศูนย์ซ่อมเค้าจะรับประกันไหม
    ช่างบอกว่า ถ้าตกน้ำแล้วประกันขาด อยู่ดี เอาอย่างนี้ให้ช่างดูก่อนเบื้องต้นดีไหม ก่อนเอาไปให้ศุนย์ดูเพราะยังไงประกันก็ขาด แถมถ้ารอส่งศูนย์ เครื่อง โทรศัพท์คงเป็นขี้

เกลือแล้วแน่ๆ ตอนนี้จะเข้า กทม ก็ไม่ได้น้ำยังท่วมอยู่
    ผมก็เลยให้ช่างเค้าแกะ ออกดู เห็นช่างเค้าเอาวงจรออกมาล้างทำความสะอาดไล่ความชื้นออก จะแกะหน้าจะมาเช็คน้ำออกเพราะน้ำมันขังที่หน้าจอ มันเป็นลาย ช่างเค้า

หาทางแกะยังไงก็ไม่ได้ผมก็เลยไม่ให้ช่างทำ เดี๋ยวผมจะเอาไปส่งศูนย์ดู ช่างเลยบอกว่า ลองเอาไว้ในซองไล่ความชื้นดู กับไว้ในถังข้าวสาร สัก อาทิตย์กว่าๆ พอผ่านไป

สักอาทิตย์ กว่า ผมเอาให้ช่างลองมาเปิดดู ช่างบอกว่ามันแห้งแล้ว ก็เลยเอาแบตมาใส่ เปิดดูมันก็ติดใช้งานได้ แต่ช่างบอกว่าแบตมันอาจเสื่อมๆ มันเปิดได้ไม่นาน
    แต่หน้าจอมันเป็นรอยคราบน้ำ กล้องมัน มัวๆ นอกนั้นใช้งานได้ปกติแต่แบตหมดไว ผมก็เลยเอามาใช้ได้ประมาณสัก 4-5 วัน พอเอามาชาร์จอีก ชาร์จยังไงไฟก็ไม่เข้า

เลยเอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าแบตมันเสื่อม ช่างลองเอาแบตใหม่มาต่อให้ดูมันก็ใช้งานได้

มาถึงจุดนี้แล้วคับ ผมเล่นเน็ตไปหาซื้อแบต มาใส่ ลองกดดูที่เว็บ HTC ก็เลยเห็น โปรโมชั่นนี้ HTC พร้อมช่วยเหลือลูกค้า รับดูแลและซ่อมมือถือ HTC ที่ตกน้ำ

ฟรี! ภายใต้โปรแกรม HTC Take Care
    ผมเลยคิดว่าเอาไปให้ศูนย์ดูดีกว่า ให้เค้าล้างหน้าจอให้ เพราะช่างแถวโคราชไม่กล้าแกะหน้าจอ ช่างที่ผมเอาโทรศัพท์ไปหาเค้าลองแกะแต่แกะไม่ได้ เลยไม่แกะ
    โทรศัพท์ผมรุ่น htc incredible s

ผมก็รอว่าน้ำมันลดแล้ว ผมก็เอาเครื่องไป ให้ศูนย์ดู จากโคราช ไป กทม ที่ ฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 4
    เลขที่ ซ่อม คับ 1209004
    บอกอาการซ่อมเค้าไปว่า มันจมน้ำ ส่งสัยแบตเสื่อม มันเปิดไม่ติด ให้ล้างหน้าจอ เพราะมันเป็นลายน้ำ กล้องมัว ช่างเลยถามมันเปิดไม่ติดหรอ ผมเลยบอกไปว่า ลองเปิด

ดูแล้วมันก็ติด แต่แบตมันเสื่อม ก็เลยเอามาให้เช็คกล้องด้วยเพราะมันมัว ถ่ายไม่ชัด พอส่งเสร็จผมก็กลับโคราช
    พอ 3-4 วันผ่านมา
    มีโทรศัพท์ ที่ศูนย์ htc เบอร์นี้คับ 0840751412 เวลา 11.20
    ที่โทรศัพท์ส่งซ่อมนะคับ ดูโทรศัพท์ มันมีรอยแกะแล้วนะคับ มันเคลมไม่ได้ ตกน้ำประกันขาด ผมก็เลยบอกว่า ใช่ผมให้ช่างแกะมาล้าง ไล่ความชื้นแล้ว หน้าจอมีรอย

แกะ ช่างแกะหน้าจอ หน้าจอมีรอยแกะแต่ช่างเค้าแกะไม่ออกเค้าก็เลยไม่แกะ
    เค้าเลยบอกผม ว่า หน้าจอมันเสีย วงจรก็อาจเสีย ผมเลยพูดไปว่ามันจะเสียได้ไง ผมลองเปิดอยู่มันก็ติดยังไช้งานได้ปกติ มันเสียที่แบตเฉยๆ
    ลองยืมแบตเพื่อนมาใส่มันก็ใช้งานได้ปกติ มันจะเสียได้ไง เค้าบอกว่าหน้าจอเสียเปลี่ยนใหม่ ราคา 13000 ผมเลยคิดว่า สมมุติว่าถ้าหน้าจอเสีย คงเสียเงิน 13000

แบตอีก 1500 บอร์ดนี้ยังไม่รู้จะเสียหรือเปล่า ราคาเท่าไหร่ไม่ได้ถาม เค้าบอกว่าเคลมไม่ได้คุณให้ช่างแกะแล้ว

ผมรู้ว่ามันเคลมไม่ได้ แต่ที่บอกว่า หน้าจอเสีย บอร์ดไม่รู้อาจจะเสีย ก่อนผมเอาไปศูนย์โทรศัพท์มันยังใช้งานได้ปกติ มันจะเสียได้ไง ถ้ามันเสียผมจะบอกคุณได้

หรอ ว่า กล้องมันมัว แบตอาจเสื่อมหน้าจอมีรอยคราบน้ำ คุณเอาอะไรมาพูด
    แล้วอีกอย่าง นี้หรอ โปโมชั่นที่บอกว่า
    ซ่อมฟรี อะไหล่ฟรี
    แล้วใครจะรู้ว่า โทรศัพท์ตกน้ำประกันไม่ขาด เห็นเขียนบอกให้คู่มือประกัน ว่า ถ้าโทรศัพท์ตกน้ำไม่อยู่ในประกัน ผมก็เลยให้ช่างเค้าดูให้เบื้องต้นก่อน ไม่งั้นปานนี้

กว่าน้ำจะลด กว่าจะเอามาส่งศูนย์ โทรศัพท์ผมคงขึ้น ขี้เกลือ แถมเสียไปเลยแล้วแน่ๆ
    แล้วที่ช่างศูนย์ เค้าบอกว่า หน้าจอเสีย บอร์ดไม่รู้จะเสียหรือเปล่า เปลื่ยนใหม่อย่าเดียว นี้หรือ HTC Take Care หลอกขายอะไหล่ทั้งที่มันไม่เสีย ถ้าผมไม่

ได้ให้ช่างเค้าดูให้ก่อน เอามาให้ศูนย์ซ่อมเลย คงเสียเงินเปลี่ยนอะไหล่ทั้งที่ อะไหล่มันไม่เสีย
    ขอความกระจ่างด้วยคับ boss htc

ช่วยผมด้วยผมจะส่งเรื่องนี้ให้ถึง ผู้จัดการ htc ยังไงคับ ผมไม่ใช่คนรวยอะไร ที่จะซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่กว่าจะเก็บเงินซื้อได้เป็นปีนะคับ
    ผมเห็นว่า htc เค้าจะช่วยเหลือผู้ประสบภัย น้ำท่วม ซะอีก ผมอุตส่า ไปยืมเงินเพื่อนเติมน้ำมัน จากโคราช ไป กทม เพื่อส่งโทรศัพท์ไปส่งศูนย์ให้เค้าเช็ค อาการ

เริ่มแรกว่าจะสั่งแค่ซื้อแบตมาใส่ แต่มาเห็นเว็บ โปรโมชั่น HTC พร้อมช่วยเหลือลูกค้า รับดูแลและซ่อมมือถือ HTC ที่ตกน้ำฟรี! ภายใต้โปรแกรม HTC Take

Care แต่ไม่ใช่ซ่อมฟรีซะแล้ว แถมว่าหน้าจอผมเสียซะอีก

ก่อนอื่นเลย เปิดติด ไม่ได้แปลว่ามันไม่เสียนะครับ
    กรณีนี้ผมว่าทางhtc เค้าทำตรงไปตรงมาแล้วครับ คุณไปแกะเครื่องหรือทำให้มีร่องรอยคล้ายถูกแกะเครื่อง ประกันขาด ก็ถูกต้องแล้วครับ

OverclockZone Member Outsite's Avatar
    หาดใหญ่ หน้าอำเภอ

จขกท.นี่ไปทุกบอร์ดเลยนะ

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

Quote Originally Posted by bright14 View Post
    ก่อนอื่นเลย เปิดติด ไม่ได้แปลว่ามันไม่เสียนะครับ
    กรณีนี้ผมว่าทางhtc เค้าทำตรงไปตรงมาแล้วครับ คุณไปแกะเครื่องหรือทำให้มีร่องรอยคล้ายถูกแกะเครื่อง ประกันขาด ก็ถูกต้องแล้วครับ

I3K
    Guest

Quote Originally Posted by bright14 View Post
    Quote Originally Posted by Emmett.A View Post

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ยาวมากอ่านไม่ไหว

ประกันขาดครับ = =''

วันนี้ได้รับเครื่องคืนแล้วคับ ผมโทรไปบอกว่าไม่ต้องซ่อมให้เอาเครื่องกลับมาเลย เมื่อของมาถึง รีบไปจัดการซื้อแบตมาใส่ใหม่ เปิดเครื่อง ติดคับใช้งานได้ปกติ เหมือนไม่โดนน้ำมาเลย แต่หน้าจอเป็นคราบน้ำนิดหน่อย
    ผิดกับช่าง ทางศูนย์ htc โทรมาแจ้งผมว่า หน้าจอเสีย บอร์ดอาจจะเสียก็ได้ ถ้าเปลี่ยนหน้าจอ 13000 นี้ถ้าผมไม่ให้ช่างข้างนอกเช็คให้สงสัยคงโดนค่าซ่อม โหดๆ ทั้งที่ไม่เป็นอะไร
    ผมเอาเครื่องไปส่งศูนย์โดนค่าน้ำมันไป 2500 ค่ากิน 1000 โดยที่ไม่ได้อะไรเลย หน้าจอก็ยังเป็นคราบน้ำอยู่ น่าจะล้างให้หน่อยก็ไม่ได้
    เซ็งเลยคับ อย่างนี้ใครจะกล้าไปส่งศูนย์คับ ถ้าคนไม่รู้ ส่งสัยโดนค่าซ่อมอ่วม
    สุดท้าย ผมขอฝากคำขอบคุณไปถึง ผู้บริหาร htc เปลื่องเงินไปซ่อม แต่ไม่ได้ซ่อม แถมว่าของเราเสียซะอีก ทั้งที่ผมบอกแล้วว่าแบตมันเสื่อมตอนไปส่งซ่อม และก็บอกว่าก่อนมาเครื่องก็ติดปกติ แทนที่แกะเครื่องแล้วล้างหน้าจอให้หน่อยก็ยังดี ขอบคุณมากคับต่อไปคงไปยี่ห้อ อื่นแล้วคับ
    แล้วถามอีกหน่อยเถอะว่าหน้าจอผมเสียตรงไหน บอร์ดผมเสียตรงไหน ผมเอากลับมา ซื้อแบตมาเปลี่ยนใหม่ก็ยังใช้งานได้ปกติ

Bookmarks

Bookmarks