overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Default Tkcom กับ Comandmore

สองร้านนี้ร้านไหนดีกว่ากันครับ

เน้นจัดสายกับบริการหลังการขายอ่ะครับ

ทั้ง 2 ร้านนี้ขอเป็นสาขาพันทิพประตูน้ำคับ ^ ^

Udonthaniบ้านหลัก ปัจจุบันนอนกทม

ตอบยากครับ เพราะมันดีทั้ง2 อิอิ
    ส่วนตัวชอบไปTKมากกว่าครับ

OverclockZone Member kenjiwa's Avatar
    วัดท่าพระ บางกอกใหญ่ กทม.

Quote Originally Posted by runshana View Post
    ตอบยากครับ เพราะมันดีทั้ง2 อิอิ
    ส่วนตัวชอบไปTKมากกว่าครับ
    +1 tk กันเองกว่า ส่วนอีกร้านคนเยอะแต่ไม่ค่อยสนใจลูกค้า ส่วนเรื่องราคาใกล้เคียง

tk ผมว่าเขาสนับสนุน intel นะครับผมเคยไปจัด amd โดนกดให้ไป intel เลย แต่ผมว่าเขาจัดสายดีนะๆ

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

ผมเอา Compute & More นะครับ

เรื่องไม่สนใจลูกค้าเนี่ยคงจะเป็นตอนที่เฮียเจ้าของร้านเค้าไม่อยู่ เพราะตอนเค้าไม่อยู่เนี่ยร้านเงียบกริบเลย

Quote Originally Posted by Gumblar View Post
    ผมเอา Compute & More นะครับ

เรื่องไม่สนใจลูกค้าเนี่ยคงจะเป็นตอนที่เฮียเจ้าของร้านเค้าไม่อยู่ เพราะตอนเค้าไม่อยู่เนี่ยร้านเงียบกริบเลย
    com n more ตอนผมไปจัดในร้านเงียบมากยังกับมีแค่ผมกับคนรับออเดอร์ แต่หน้าร้านมีคนยืนดูราคาเต็ม

OverclockZone Member RichmanBoy's Avatar

มันดีทุกร้านครับ แต่ผมประกอบร้าน Jedi มา 68900 เมื่อวันที่ 3 ตอนแรกผมก็เดินถามราคาทั้งชุด+ส่วนลดแล้ว Jedi ลดได้เยอะสุดรองมาก็ TK Com&more ไม่ลดเลยอะครับประกอบ 60000หมืนกว่า

ราคาลดก็ตามนี้ JEDI เค้าลดให้ผม 1000 กว่านิดๆ TK ลดได้ 800 กว่าบาทนิดๆ Com&more 550 มั้ง ส่วนเรื่องบริการหลังการขายผมว่า Jedi ดีในเรื่องเทคแคร์ลูกค้า ก่อนและหลังขายดีมาก เคสผม Cheser MK-I ปุ่ม Reset ใช้งานไม่ได้เค้าเปลี่ยนเคสใหม่ให้เลย อะครับ TK เรื่องประกันเค้าก็ดีนะมีปัญหาเคลมร้านได้เลยผมซื้อแต่ อะไหล่บางชิ้นเท่านั้นเด๋วรอราคา HDD ลงว่าจะไปอุดหนุนอีกรอบ

ผมสรุปเลยนะครับ นานาจิตตังครับ ต่างคนต่างเจอต่างคนต่างประสบครับ ดีไม่ดี ขอให้ไปพิสูจน์ด้วยตนเองครับ ไล่มันไปทุกร้านเลย ทริ๊กผมเวลาประกอบคอมนะครับ

1.ลองเดินถามราคาแบบประกอบยกชุด ตามร้านที่ท่านต้องการเลยให้เค้าทำใบบิลให้ดูแล้วถามส่วนลดเค้าว่าลดได้เท่าไร แล้วลองเปรียบเทียบกัน
    2.ถามเรื่องประกันว่าเคลมที่ไหนได้บ้าง ถ้าไม่สะดวกเค้าบอกให้ไปเคลมที่ร้าน หรือ มีประกันเวลาเสียหายให้ยกไปร้าน ซ่อมฟรีไรทำนองนี้ก็ ดูกันเอา
    3.ถ้าประกอบคอมเองไม่เป็น แก้ปัญหาเฉพาะหน้าเวลาคอมมีปัญหาไม่เป็น (ทำนองว่าเอะอะ ยกไปร้าน) ผมแนะนำให้ซื้อร้านเดียวทุกชิ้นไปเลย อย่าไปแยกซื้อร้านโน้น ถูก ร้านโน้นแพง ไรทำนองนี้ เวลาเคลม หรือ ชิ้นส่วนบางชิ้นมีปัญหา จะตามร้านที่รับผิดชอบลำบากครับ เคสนี้มีปัญหามาแล้ว ซื้อ CPU จากอีกร้านมาให้อีกร้านประกอบ กลับไปบ้านปรากฎว่า เปิดไม่ติดยกไปร้านที่ให้ประกอบ เค้าบอก ขา CPU ล้มให้เอาไปเคลมกับร้านที่ซื้อมา ร้านที่ซื้อมาก็โบ่ยกันไปโบ่ยกัน มา (ผมเป็นคนซื้อเครียดครับเงินไม่ใช่บาทสองบาท)

สรุปอีกที เงินของเราครับ จะซื้อทั้งทีก็ต้องการให้มันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปทั้งการบริการและความรับผิดชอบจากทางร้าน ยังไงก็เป็นสิทธิ์ของเราครับตราบใดที่เงินยังอยู่ในกระเป๋าเรามีสิทธิ์เลือก

OverclockZone Member RichmanBoy's Avatar

เพิ่มเติม นิดเนิงนะครับ อะไหล่ แต่ละร้านราคาไม่ต่างกันมากหรอกครับ บางร้าน CPU ถูก MB แพง บางร้าน MB แพง CPU ถูก แต่ +- แล้วไม่เกิน 200-300 มากสุดไม่เกิน 500 ยังไงก็ลองเลือกดูเอาครับ คิดมากเดินดูเยอะ เมื่อย แบบผมครับไปตั้งกะ8โมงพันทิพประตูน้ำห้างเปิด 10 โมง กว่าจะได้ซื้อและเริ่มประกอบโน่น บ่าย 2 เวลาที่เหลือเดินดู อะไหล 555+ เกือบ 3 ช.ม เมื่อยตุ้มกันไปเลย

Quote Originally Posted by RichmanBoy View Post
    มันดีทุกร้านครับ แต่ผมประกอบร้าน Jedi มา 68900 เมื่อวันที่ 3 ตอนแรกผมก็เดินถามราคาทั้งชุด+ส่วนลดแล้ว Jedi ลดได้เยอะสุดรองมาก็ TK Com&more ไม่ลดเลยอะครับประกอบ 60000หมืนกว่า

ราคาลดก็ตามนี้ JEDI เค้าลดให้ผม 1000 กว่านิดๆ TK ลดได้ 800 กว่าบาทนิดๆ Com&more 550 มั้ง ส่วนเรื่องบริการหลังการขายผมว่า Jedi ดีในเรื่องเทคแคร์ลูกค้า ก่อนและหลังขายดีมาก เคสผม Cheser MK-I ปุ่ม Reset ใช้งานไม่ได้เค้าเปลี่ยนเคสใหม่ให้เลย อะครับ TK เรื่องประกันเค้าก็ดีนะมีปัญหาเคลมร้านได้เลยผมซื้อแต่ อะไหล่บางชิ้นเท่านั้นเด๋วรอราคา HDD ลงว่าจะไปอุดหนุนอีกรอบ

ผมสรุปเลยนะครับ นานาจิตตังครับ ต่างคนต่างเจอต่างคนต่างประสบครับ ดีไม่ดี ขอให้ไปพิสูจน์ด้วยตนเองครับ ไล่มันไปทุกร้านเลย ทริ๊กผมเวลาประกอบคอมนะครับ

1.ลองเดินถามราคาแบบประกอบยกชุด ตามร้านที่ท่านต้องการเลยให้เค้าทำใบบิลให้ดูแล้วถามส่วนลดเค้าว่าลดได้เท่าไร แล้วลองเปรียบเทียบกัน
    2.ถามเรื่องประกันว่าเคลมที่ไหนได้บ้าง ถ้าไม่สะดวกเค้าบอกให้ไปเคลมที่ร้าน หรือ มีประกันเวลาเสียหายให้ยกไปร้าน ซ่อมฟรีไรทำนองนี้ก็ ดูกันเอา
    3.ถ้าประกอบคอมเองไม่เป็น แก้ปัญหาเฉพาะหน้าเวลาคอมมีปัญหาไม่เป็น (ทำนองว่าเอะอะ ยกไปร้าน) ผมแนะนำให้ซื้อร้านเดียวทุกชิ้นไปเลย อย่าไปแยกซื้อร้านโน้น ถูก ร้านโน้นแพง ไรทำนองนี้ เวลาเคลม หรือ ชิ้นส่วนบางชิ้นมีปัญหา จะตามร้านที่รับผิดชอบลำบากครับ เคสนี้มีปัญหามาแล้ว ซื้อ CPU จากอีกร้านมาให้อีกร้านประกอบ กลับไปบ้านปรากฎว่า เปิดไม่ติดยกไปร้านที่ให้ประกอบ เค้าบอก ขา CPU ล้มให้เอาไปเคลมกับร้านที่ซื้อมา ร้านที่ซื้อมาก็โบ่ยกันไปโบ่ยกัน มา (ผมเป็นคนซื้อเครียดครับเงินไม่ใช่บาทสองบาท)

สรุปอีกที เงินของเราครับ จะซื้อทั้งทีก็ต้องการให้มันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปทั้งการบริการและความรับผิดชอบจากทางร้าน ยังไงก็เป็นสิทธิ์ของเราครับตราบใดที่เงินยังอยู่ในกระเป๋าเรามีสิทธิ์เลือก
    คือผมก็คิดเหมือนท่านอ่ะครับ ก็อยากซื้อร้านเดียวเหมือนกัน เวลาเครมจะได้ไม่มีปัญหา แต่เจไดไม่มีของที่ผมต้องการหลายชิ้นอ่ะครับ^ ^ ที่มีก็ tk กับ comandmore อ่ะครับ แต่tk ราคาจะโดดไปประมาณ 500 แต่ก็พอสู้ได้ครับ เลยอยากจะรู้ว่า 2 ร้านนี้ร้านไหนจัดสายดีกว่ากันอ่ะครับ

TK ก็ลดให้ผมนะ ตอนซื้อกับ Jedi ก็ลดให้นะ
    พาเพื่อนไปซื้อ TK ตอนแรกก็จัดสายให้ พาเพื่อนไปซื้อJedi อีกครั้งก็จัดสายให้
    ปล.แต่เคสมันเก็บสายไม่ได้แค่นั้น 555

Jedi วันนี้พึ่งจัดมา บริการดีลดให้ด้วย

OverclockZone Member Bl4ckBurN's Avatar

ผมก้ไปอัพ PSU กับ VGA ที่ Compute&more อะครับ เวลาดู ของ+ราคาในเวปมันดูง่ายดีครับ รู้สึกจะลงไว้เยอะสุดละ

ช่างที่ผมไปอัพก็คุยง่ายดีครับ แต่ไม่ลดราคาเลย ตามเวปเป๊ะ 555+

OverclockZone Member Emonight's Avatar

+1Tk ครับเขากันเองดีนะ

Bookmarks

Bookmarks