Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมออนเกมYgสัก3จอ ทำไหมมันหน่วงๆอะครับเป็นที่การ์ดจอหรือแรมอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมออนเกมYgสัก3จอ ทำไหมมันหน่วงๆอะครับเป็นที่การ์ดจอหรือแรมอะครับ

ปิดกระทู้ครับ

สาเหตุที่มันหน่วงๆเพราะการ์ดจอกับแรม น้อยไป หลังปีใหม่ผมคงอัพการ์ดจอเป็น 560 เพิ่มแรมอีก 4GB

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ

พึ่งจะเคยออน3จอ+ครับตอนแรกออนแค่1จอแล้วผมก็ออนyg 3จอ แล้วก็ดู เฟคบุ้คแล้วก็เวปอื่นๆสัก2-3เว็ปอะครับเป็นที่สาเหตุอะไรอะครับ
    สเปก
    I5 2500k เดิมๆ
    Asus P8P67
    4gb
    GT 220
    GX 650w
    1.0 TB
    212+
    เน็ต TOT 6M
    ความร้อนมันจะอาจะเย็นหน่อยนะครับเพราะวันนี้อากาศหนาวมากถ้าอากาศไม่หนาวจะอยู่ประมาณ50-55องศาครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by may22832; 12 Dec 2011, 10:55:16.

ผมอธิบายไม่ถูก งดออกเสียงรอด้านล่างๆเลยครับ

Comment

Originally posted by mui2606 View Post
      ผมอธิบายไม่ถูก งดออกเสียงรอด้านล่างๆเลยครับ
      ครับ หรือ สเปคผมยังไม่แรงพอ

Comment

มันหน่วงแบบไหนอะ ?

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          มันหน่วงแบบไหนอะ ?
          เวลา ผมดูเว็ปเปิดหน้าแท็บมามันก็จะช้าๆ หรือกระตุกๆอะครับ หรือเวลาเปิดหน้าต่างเกมมาดูว่ามันตีไหมมันก็กระตุกๆอะครับ
          Last edited by may22832; 11 Dec 2011, 19:59:42.

Comment

ถ้าผมจะบอกว่าเป็นเพราะ INTEL จะโดนด่ามั้ยนะ
            มันไม่เหมาะจะมาเปิด process ที่กึ่งๆจำลอง กึ่งๆ hack อย่างพวกเกม online ที่ใช้โปรแกรมเปิดหลายๆจอ
            RAM ก็มีผล แต่ว่าแค่ 3 จอ YG น่าจะใช้จอละ 500MB กับเปิดเวป ยังไงก็ไม่น่าถึง 3GB ด้วยซ้ำ

ถ้าเปิดเดี่ยวๆ แรง แต่ถ้าเปิดซ้ำๆมันจะหน่วงๆ

Comment

Originally posted by sonkub View Post
              ถ้าผมจะบอกว่าเป็นเพราะ INTEL จะโดนด่ามั้ยนะ
              มันไม่เหมาะจะมาเปิด process ที่กึ่งๆจำลอง กึ่งๆ hack อย่างพวกเกม online ที่ใช้โปรแกรมเปิดหลายๆจอ
              RAM ก็มีผล แต่ว่าแค่ 3 จอ YG น่าจะใช้จอละ 500MB กับเปิดเวป ยังไงก็ไม่น่าถึง 3GB ด้วยซ้ำ

ถ้าเปิดเดี่ยวๆ แรง แต่ถ้าเปิดซ้ำๆมันจะหน่วงๆ
              เป็นเพราะ CPU หรอครับ แต่ก็ ผมออน4จอ CPU วิ่ง 100% เลยครับ

Comment

ผมขอพุ่งเป้าไปที่นี่ GT 220 ก่อนก็แล้วกันครับไม่อยากไปยุ่งกะส่วนอื่น...ผมว่าเจ้า GT 220 มันแรงน้อยไปน่ะครับเปิดเกม 3 จอมันคงใช้ GPU ไปจนเกือบหมดแล้วลองเปลี่ยนเป็นรุ่นใหญ่ขึ้นอีกดีใหมครับเอาซัก 560 รองรับเกมในอนาคตได้อีกหลายปีเลยครับ

Comment

Originally posted by nanojung View Post
                  ผมขอพุ่งเป้าไปที่นี่ GT 220 ก่อนก็แล้วกันครับไม่อยากไปยุ่งกะส่วนอื่น...ผมว่าเจ้า GT 220 มันแรงน้อยไปน่ะครับเปิดเกม 3 จอมันคงใช้ GPU ไปจนเกือบหมดแล้วลองเปลี่ยนเป็นรุ่นใหญ่ขึ้นอีกดีใหมครับเอาซัก 560 รองรับเกมในอนาคตได้อีกหลายปีเลยครับ
                  ครับ ผมมีแผนว่าจะอัพกาดจอเป็น 560 แล้วก็ อัพแรมเพิ่มอีก 4gb ครับ

Comment

แรมน้อยไปครับ/การ์ดจอ ก็มีส่วน สำหรับเกมส์นี้ และบริโภคCPUมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล.เล่นเหมือนกันเลยเข้าใจ

Comment

ของผมเมื่อก่อนเคยเปิดเทล 6 จอเเล้วดับดิ้น จอนึงใช้เเรมประมาน 500 MB RAM คง2-3GB ท่า3จอ เเต่ CPU นี้ใช้เยอะ เเต่I5 น่าจะชิวๆมั้งเเค่3จอ หรือเป็นที่การ์ดอันนี้ไม่เเน่ใจน้ะ
                      Last edited by tom23579; 11 Dec 2011, 20:24:57.

Comment

Originally posted by spynets View Post
                        แรมน้อยไปครับ/การ์ดจอ ก็มีส่วน สำหรับเกมส์นี้ และบริโภคCPUมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล.เล่นเหมือนกันเลยเข้าใจ
                        ผมมี งบ พออัพแรมอะครับแต่ตอนนี้ เลยว่าจะลองอัพแรมก่อน แล้วยังเป็นอยู่ ก็จะอัพกาดจอ ตามครับ

Comment

Originally posted by tom23579 View Post
                          ของผมเมื่อก่อนเคยเปิดเทล 6 จอเเล้วดับดิ้น จอนึงใช้เเรมประมาน 500 MB RAM คง2-3GB ท่า3จอ เเต่ CPU นี้ใช้เยอะ เเต่I5 น่าจะชิวๆมั้งเเค่3จอ หรือเป็นที่การ์ดอันนี้ไม่เเน่ใจน้ะ
                          น่าจะเป็นทั้ง กาดจอและแรมครับ

Comment

ผ่านหมดครับ ยกเว้น การ์ดจอ เพื่อนผม I3 2300 RAM 4GB การ์ดจอ 6790

ตอนนี้เปิดโยลกัง 11 จอ เล่น Modern war fare 3 แบบ นั่งยิ้มนอนยิ้ม

ถ้าว่าผมโม้เด๋วเก็บภาพมาให้ชม เฮ้อออ

ปล.ลงทุนกับการ์ดจอบ้างครับ

Comment

Originally posted by may22832 View Post
                              เป็นเพราะ CPU หรอครับ แต่ก็ ผมออน4จอ CPU วิ่ง 100% เลยครับ
                              ตรงนี้คือคำตอบครับ CPU วิ่ง100 แล้วมันจะเหลืออะไรไปประมวลผลให้งานอื่น

ถ้าสงสัยที่ 440GT ก็ลองดูใช้ GPUZ ดูว่ามันโหลดไปกี่ %

Comment

Working...
                              X