Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 750w เอา 6950 หรือ 6970 ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 750w เอา 6950 หรือ 6970 ไหวไหมครับ

พอดีกำลังจะสอย xfx 750w มา สั่งร้านไว้แล้ว เดี๋ยวจะเปลี่ยนการ์ดเป็น 6950 หรือ 6970 เลย ไม่แน่ใจว่าจะไหวไหม

สเปคเครื่องปัจจุบัน

i5 2.66 รุ่นแรกๆเลย พัดลมเดิมๆ (อาจจะเปลี่ยนพัดลมถ้าโอเวอร์คล๊อกเป็นแล้วคล่องๆ)
    Ram 4G Ripjaw Gaming bus 1333 (ว่าจะอัพเป็น 8Gb/bus 1600) จะเห็นผลไหม ปรกติเล่นbf3 กินไป 90% เครื่องสลับหน้าจออืดๆ
    การ์ดจอ Gig 6850 ตัว2พัดลม (จะเปลี่ยนเป็น Gig 6950 3 พัดลม หรืออาจจะ 6970 เขียวซื้อไม่ไหวคิดว่าแพงไปตังไม่พอ )
    Hdd WD black 500 Gb. * 1 Green 500 Gb * 1 (อนาคตอาจจะใช้ SSD มาแทน black แล้วเอา Blackไว้เก็บข้อมูลหรือขายซื้อเขียว 1-2 TB แทน)
    บอร์ด P55US3L (ยังไม่มีแผนเปลี่ยน ยกเว้นจะ โอเวอร์คล๊อกเองได้แล้ว)
    DVD-RW รุ่นเก่าๆ 1 ตัว พังเมื่อไหร่ค่อยเปลี่ยน
    เคส NOX-NX2 น่าจะรุ่นนี้ ไม่รู้จะใส่พอดีไหมครับ เรื่องสายอีกเก็บสายไม่เก่ง คาดว่าคงจะรกอีกเหมือนเดิม
    พัดลมเคส ปัจจุบันมีแค่ 1 ตัว เพราะเคสไม่ได้ปิดฝาเปิดฝาสองข้างเลย
    PSU NOX Urano 500W ถ้าเปลี่ยนเป็น XFX 750w แล้วจะขายทิ้งหน่ะครับ

สรุปว่าถ้าผม เอา 750w มาแล้ว อนาคตถ้าเปลี่ยนตามที่แจ้ง จะรอดไหมครับ เผื่อลากด้วยหน่ะครับ กำลังจะหัด ที่ตอนเดิมๆไม่หัดลากเลยเพราะ กลัว Nox 500w มันไม่ไหว จะเน่าหมดทั้ง Unit รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กำ ผิดไอดีครับ ดันเอาไอดีแฟน ตั้งกระทู้ซะได้ พอดีแฟนลงขายมือถือให้หน่ะครับ พลาดเลย

Comment

ไหวครับ ใส่ได้ยัน GTX580

Comment

สบายๆครับ

Comment

ถ้าลากเยอะ คงไหวนะครับ พอดีเรื่องเขียวไม่สันทัดเลย ไม่ค่อยได้สืบหาเรื่องของเขียวเลย ไม่ได้สนใจ ฟิสิกX หน่ะครับ แต่ใจจริงก้อยากลองเปลี่ยนเป็นเขียวแต่ก็ดูแล้วยังแพงต่างกันเยอะอยู่เลย

Comment

590 ยังได้เลยครับ

Comment

2 ตัวยังได้เลย อิอิ

Comment

ไม่ใช่ ไหว หรอก...

เกินพอเลยต่างหาก

Comment

XFX ใส่ในเทพมาก นะขอบอก ;D

Comment

แล้วถ้า 6970 cf ล่ะ ใช้ซักเท่าไหร่ดีครับ 850w น่าจะพอไหมครับ

Comment

ตามนั้น....

Comment

Originally posted by mcxing View Post
                        แล้วถ้า 6970 cf ล่ะ ใช้ซักเท่าไหร่ดีครับ 850w น่าจะพอไหมครับ
                        พอครับ

Comment

ชิลๆ

Comment

Working...
                          X