Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับเอง

เล่นอยู่ดี ๆ แล้ว คอมดับเองครับ หรือไม่ก็พอเข้าบางโปรแกรม คอมก็ดับ ต้องกดเปิดเครื่องใหม่
    ไม่ทราบว่าเกิดจาก windows หรือเปล่าครับ เพราะตอนที่ใช้ xp ยังเล่นได้ดีไม่มีปัญหา แต่พอเปลี่ยนมาใช้ 7 เครื่องก็ดับเอง

หรือว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วผมจะแก้ไขยังไงครับ

CPU ร้อนเกินไป น่าจะเป็นสาเหตุหลัก ๆ นะครับ ยังไงก็ รองเช็คความร้อน CPU หน่อยครับ

Comment

อาการคอมดับเองถ้าไม่เกิดจากความร้อน ก้อเป็นที่ Power Supply

Comment

ขอSpecเครื่องด้วยครับ เพราะว่า Win7 ต้องการSpecที่สูงกว่าWinxp อยู่นะครับ

Comment

Working...
        X