Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าปัญหามาจากเมนบอร์ดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าปัญหามาจากเมนบอร์ดไหมครับ

ไม่ทราบว่าปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดจาก mainboard เสียหรือเปล่าครับ
    ใช้คอมอยู่(เล่นเกม) คอมก็ค้างภาพค้างทุกอย่าง เลยรีเซ็ท หลังจากนั้น
    คอมก็รันเข้าแค่ตรงหน้าbios หน้าแรกที่ขึ้นโลโก้ enegy star ขึ้นมาแค่process ของ mainboard แล้วก็ค้างไม่ไปต่อแล้วครับ ลองถอดสาย ถอดแรมมาเสียบใหม่แล้วก็ยังไม่รอดอยู่ครับ
    ไม่ทราบว่าอย่างนี้จะเกิดจาก mainboardไหมครับ เพราะ อายุการใช้งานก็4ปีกว่าได้แล้ว

รบกวนช่วยให้ความเห็นทีนะครับ ไม่งั้นจะได้ไปซื้อmainboardใหม่มา
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ งบ ไม่เกิน4500 ครับ(แต่ถ้าให้ดีอย่างเกิน 4000ก็เยี่ยมเลยครับ)

ขอบพระคุณมากๆนะครับ

ลองถอด hdd ออกแล้วเข้า bios ดูครับ ว่ายังเข้าได้ไหม

Comment

Working...
    X