Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างTHERMALTAKE ARMOR A60 กับ ZALMAN Z9 PLUS อย่างไหนน่าใช้กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างTHERMALTAKE ARMOR A60 กับ ZALMAN Z9 PLUS อย่างไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ด้วยความที่ว่าจะซื้อการ์ดจอ+PSUใหม่ฉะนั้นแล้วคงต้องโละเคสเก่าออก
    ผมเลยสนใจตัว ZALMAN Z9 PLUS เพราะดูแล้วคุ้มค่าดี
    แต่ดันเหลือบไปเห็น THERMALTAKE ARMOR A60 ที่ราคาไม่ต่างกันมากเท่าไร
    เลยลังเลใจขึ้นมาครับ เลยอยากสอบถามเรื่องการใช้งาน ความสวย
    ของคนที่เคยได้ใช้สองตัวนี้มาแล้วว่าอย่างไหนน่าจะดีกว่ากันครับ
    ถ้ามีตัวเลือกอื่นแนะนำก็รบกวนแนะนำด้วยครับ

Z9 เก็บสายเนียนกว่าเยอะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      Z9 เก็บสายเนียนกว่าเยอะครับ
      ตั้งแต่เชื่อคนนี้มาไม่เคยผิดหวัง ฮ่าๆๆ

Comment

z9 อีกเสียงเพราะใช้อยู่

Comment

ถ้าตามคำแนะนำท่านวิกร ผมเสนออีกว่าถ้าจะเพิ่มงบเอา A60 เอาเงินส่วนต่างไปซื้อ front panel USB3.0 อีกสักตัวติดด้านหน้าแจ่มกว่า A60 เพราะไม่ต้องอ้อมเสียบด้านหน้า เสียบตรง board ได้เลย

Comment

Z9 อีกคน..

Comment

A60 นี่ผมมองยังไงก็หาที่ว่าสวยไม่เจอสักที -*- หน้ากาก ... ฝาข้าง ... ภายในธรรมดา ของแถมก็นิดเดียว

Comment

Z9 ผมก็กำลังจะสอยเช่นกันครับ จัดไปเลย ชัวร์ครับ ผมดูมาหลายตัวเเล้ว ราคาประมาณนี้ z9 คุ้มสุดๆ

Comment

ZALMAN Z9 PLUS ใช้อยู่ครับสนับสนุนอีก 1 เสียง

Comment

Z9 สวยกว่าเก็บสายง่ายกว่าเยอะ

Comment

ผม ก็ เล็ง z9 ไวเหมือนกันครับ มันใหญ่และโล่ง เก็บสายได้ด้วย ปัญจุบัน ผมใช้ Cooler Master Elite 335 เก็บสายไม่ได้ ข้างในมันเล็กไป เชียร์ z9 ครับ

Comment

ถ้าเทียบ 2 ตัวนี้ ผมว่า Z9คุ้มกว่านะ
                        แต่ถ้า จขกท ชอบหน้าตาของA60 ก็อีกเรื่องนึง เพราะหน้าตามันก็เรียบๆเหมือนกันทั้งคู่

Comment

Working...
                        X