Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูpsuให้หน่อยครับว่าพอรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูpsuให้หน่อยครับว่าพอรึป่าว

Psu----OCZ 600w sxs

CPU i5 2500k
    VGA Asus GTX560 Ti Top
    M/B Asus P8Z68 V
    Ram ddr3 8 gb
    Cooler master V8

PSU พอจะไหวไหมอะครับ แล้วถ้าไม่ไหวควรใช้ตัวไหนดีครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

สเปคเดียวกันพอดีเลย i5 2500K ผม OC 4.8

HDD 2 ตัว พัดลม 6 ตัว Full load 487W เองครับ เหลือๆ

Comment

ผมลองดูแล้วมันเปิดแล้วจอไม่ติดไม่บูทให้เลยอะครับ แต่ไฟที่บอดกับที่v8ติด

งงมากไม่รู้เป็นเพราะอะไรยังงี้psu เสียรึป่าวครับ

Comment

สบาย

Comment

ยังงี้สงสัยเสียแน่เลย เศร้าๆๆ

Comment

พัดลมเคชกับ CPU หมุนไหมครับ

Comment

หมุนคับ

Comment

ลองเสียบแรมใหม่ดูทำความสะอาดดูครับ อาการแบบนี้ PSU ไม่เสีย ถ้าจะมีอะไรเสีย ก็ RAM MB VGA นี้แหละครับที่ทำให้ไม่บูทครับ

Comment

ครับขอบคุณมากครับไว้จะลองอีกทีครับ

Comment

อยากจะสอบถามอีกเรื่อง พี่รับซ่อมไหมอะครับผมลองถอดการ์ดแล้ว ออนบอดก็ไม่ติด ลองถอดแรมใส่ใหม่ก็ไม่ติดอาการล่าสุดคือมันติดๆดับๆ ไปเรื่อยๆเลยอะครับ งงมาก

Comment

เครียร์ไบออสดูครับ
                      ถ้าไม่หาย ยกไปที่ร้านที่ซื้อให้เค้าเช็ค CPU และ MB ครับ

Comment

Working...
                      X