Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับcoloครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับcoloครับผม

จากกระทู้ก่อนที่ผมตั้งไว้นานแล้ววนะครับ อยากหาข้อมูลใส่หัวอีกนิด คือ

1.เนตที่มหาลัยซึ่งได้ทำการบล็อกบิทและเกมเอาไว้ อยากทราบว่าถ้าผมเช่าcolo แล้วผมทำการvpnหรือremoteจากเครื่องผมไปที่เครื่องcolo ผมจะสามารถโหลดบิท หรือเล่นเกมที่เค้าบล็อกไว้ได้หรือไม่ครับ

2.จากข้อ1 เพื่อนมันบอกว่าเช่าcolo เดือนละประมาน1000นึง หารได้หลายๆคนซัก2-3คน อยากทราบว่าเป็นไปได้มั้ย

3.ถ้าข้อ1ได้ ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่ และติดต่อได้ที่ไหนมั่งครับ

ขอบคุนครับ พอดีไม่รู้เรื่องเนตเวิร์กเลยอะ เหอๆ

มีอารายเสนอแนะได้นะครับ ความต้องการของผมคือ โหลดบิท และเล่นเกมBF2แค่นั้นแหละครับ

ไม่แน่ใจว่าเขาให้ VPN ไหมหน่ะสิครับ ส่วนใหญ่จะให้ remote ไป

เดือนละพัน ....

ก็แล้วแต่ขนาดนะครับ น้อยๆ 10-30 G เดือนละ 100-200 ก็มี

Comment

ใช่ครับ 20G 150บาท ก็มี แต่ตามมหาลัยไม่รู้เหมือนกันว่าใช้ Remote ได้ป่าว

แต่ถ้าเป็น Notebook เอาไปเอง Remote ได้ แต่ถ้าเป็นเครื่องของมหาลัยไม่น่าจะได้

Comment

Originally posted by EmBaSy View Post
        ใช่ครับ 20G 150บาท ก็มี แต่ตามมหาลัยไม่รู้เหมือนกันว่าใช้ Remote ได้ป่าว

แต่ถ้าเป็น Notebook เอาไปเอง Remote ได้ แต่ถ้าเป็นเครื่องของมหาลัยไม่น่าจะได้
        พอดีคอมผมหนะครับ เหอๆ

แบบผมต้องการเล่นเกมด้วยอะ แต่เนตมหาลัยบล็อก ถ้าvpnหรือremoteไปที่โคโล จาสามารถเล่นเกมได้ป่าวว

Comment

ดัน

Comment

หาเช่า vpn ครับ ราคา ไม่แพง เพราะ จุดประสงค์ ดูถ้า จะเล่นเกมส์ เช่า colo ไปก็ เล่นเกมส์ ไม่ได้ แล้ว ส่วนใหญ่ เค๊าไม่ทำ vpn ให้ ครับ ต้อง หา vpn โดยตรง ราคา เดือนละ 2-3 ร้อย เอง

Comment

Originally posted by TarZa View Post
              หาเช่า vpn ครับ ราคา ไม่แพง เพราะ จุดประสงค์ ดูถ้า จะเล่นเกมส์ เช่า colo ไปก็ เล่นเกมส์ ไม่ได้ แล้ว ส่วนใหญ่ เค๊าไม่ทำ vpn ให้ ครับ ต้อง หา vpn โดยตรง ราคา เดือนละ 2-3 ร้อย เอง
              แล้วไม่ทราบว่าจาหาได้จากไหนมั่งอะครับ ผมไม่มีความรู้เลย

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                แล้วไม่ทราบว่าจาหาได้จากไหนมั่งอะครับ ผมไม่มีความรู้เลย
                ลองหา ดู ครับ

http://www.adslthailand.com/forum/viewforum.php?f=16
                Last edited by TarZa; 14 Feb 2008, 04:25:13.

Comment

Zaleng colo เปิดให้ทดลองใช้งานฟรีครับ แอดมานะครับที่ zaleng_colo@hotmail.com

หรือที่ www.zaleng-colo.th.gs

Spec

CPU : Q6600

M/B : Gigabyte x38-ds5

Ram : Kingston 4 GB

HDD : 750*4 WD

เครื่องวางที่ OTARO ครับ เพิ่งปรับปรุงแบนวิธใหม่เป็น 700 GB ครับ เร็วหายห่วงครับ

Comment

Working...
                  X