Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Bose C3 SII ถ้าเปลี่ยนสายสัญญาณเชื่อมเข้าคอมพ์มีผลมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Bose C3 SII ถ้าเปลี่ยนสายสัญญาณเชื่อมเข้าคอมพ์มีผลมากไหมครับ

อยากจะทราบครับ ว่าจะมีผลมากน้อยเพียงใด แต่ผมไม่คิดเปลี่ยนสายลำโพงนะครับ อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนแค่สายสัญญาณ จะมีผลขนาดไหน
    แล้วถ้าผมมีงบให้สายสัญญาณสัก 1000 สูงสุดไม่เกินพันห้า ช่วยแนะนำสายให้ทีครับ และซื้อที่ไหนด้วย

มีผลแตกต่างพอสมควรเลยครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
      เห็นด้วยครับ

Comment

แล้วถ้าเป็นสายราคาหลักสิบหรือหลักร้อย มันจะเห็นความแตกต่างจากสายเดิมมากมั้ยครับ

Comment

C3 ไม่เคยใช้ครับ แต่ถ้าเป็น X3 นี่เหมือนซื้อลำโพงใหม่อ่ะครับ

Comment

ถ้างบ 1500 น่าจะเห็นพอตัวเลยอ่ะครับ

Comment

^^ ช่วยแนะนำสายกันหน่อยนะครับบ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                อยากเปลี่ยนบ้างจัง

Comment

มันคงมีผลบ้างล่ะครับ แต่มันไม่ใช่ปัจจัยหลักแน่นอนครับ
                  บางที Source เสียงมาแย่ สายเป็นหมื่นก็เอาไม่อยู่ครับ

ลองฟังลำโพงที่ก่อนจะเปลี่ยนสาย กับ หลังเปลี่ยนสายแล้ว จะดีกว่ามั๊ยครับ
                  เดี๋ยวเปลี่ยนมาแล้วไม่พอใจนี่ เสียดายตังกินหนมฟรีเลยน้า พันกว่าบาท

Comment

ผมว่าใช้ลำโพงขนาดนี้แล้วก็คงไม่มาฟัง mp3 ขนาด 128kbps เยอะนักหรอกครับ
                    ไม่งั้นมันจะไม่คุ้มลำโพงเอา

Comment

แล้วถ้าเป็นสายราคาหลักสิบหรือหลักร้อย มันจะเห็นความแตกต่างจากสายเดิมมากมั้ยครับ
                      อันขึ้นอยู่กับเทคนิคการเลือกแล้วล่ะครับ อิอิ

Comment

Working...
                      X