Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเล่น Battlefield 3 แล้วเด้งหลุดบ่อยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเล่น Battlefield 3 แล้วเด้งหลุดบ่อยมาก

คือผมทำตามวิธีนี้แล้วก็ไม่หายครับ
    http://www.bf-thailand.net/thread-2619-1-1.page
    คืออาการเป็นแบบที่ในกระทู้บอกเลยครับผมเล่นแบบ Sp นะครับช่วยหน่อยนะครับ
    อุตส่าห์ไปจัดแท้มา T-T แต่เด้งซะงั้นน
    ลองปรับภาพมาเป็น low แล้วแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ

ขอบคุณครับ

oc เครื่องรึเปล่าครับ ผม oc แล้วไม่เสถียรเล่นไปซักพักจะเด้งอะครับ

Comment

ผมก็เป็นคล้ายกับท่านเลยครับ เล่น SP ปรับตั้งแต่ Ultra ยัน Low ก็เด้งหลุดครับ ส่วน Multi ลองปรับ Low แล้วเล่นได้ปกติครับ
      spec เครื่อง
      cpu i5 2400 @3.10GHz
      mainboard GigP67A-UD3-B3
      ram G.Skill 4GB 1600
      vga Gig GTX 560 Ti *Driver 285.62
      samsung 20"
      Window 7 Home Premium 64bit

Comment

เด้งออก( Battlefield 3 has stop working) ทั้ง SP และ MP
        cpu i7 930 @2.80 GHz
        mainboard sabertooth x58
        ram G.Skill 6GB 1333
        vga Gig GTX 560 TOP DCII Driver 285.62
        เซ็งมากเลย Back To back to karkand ก็ออกแหละแต่เล่นไม่ค่อยได้

Comment

Originally posted by Artslr View Post
          เด้งออก( Battlefield 3 has stop working) ทั้ง SP และ MP
          cpu i7 930 @2.80 GHz
          mainboard sabertooth x58
          ram G.Skill 6GB 1333
          vga Gig GTX 560 TOP DCII Driver 285.62
          เซ็งมากเลย Back To back to karkand ก็ออกแหละแต่เล่นไม่ค่อยได้
          ท่านลองปรับ Low เล่น Multi สิครับ ผมเล่นได้ปร๋อ
          ของผมอาการเดียวกับท่านเด๊ะๆเลย

แต่ spec ยังงี้ เล่นLow ก็ยังไงๆอยู่ T-T

Comment

ปัญหานี้คนเล่น BF3 เจอกันเยอะผมก็คนนึง หลังๆเลยเริ่มเบื่อไม่ใช่เกมไม่สนุกแต่รำคาญตอนมันเด้งนี่แหละ

Comment

.....กระทู้นี้ถ้าเจ้า"จิล จิตสัมผัส" เข้ามาอ่าน!!!......โดนไอทิดเขี่ย PC อีกแน่!!!....ข้อหา "PC ปัญหาจุกจิก" เหอๆ....

Comment

Originally posted by topeaces View Post
                ท่านลองปรับ Low เล่น Multi สิครับ ผมเล่นได้ปร๋อ
                ของผมอาการเดียวกับท่านเด๊ะๆเลย

แต่ spec ยังงี้ เล่นLow ก็ยังไงๆอยู่ T-T
                ตอนนี้ผมปรับ 1300x800 LOW ทุกอย่างก็เหมือนเดิมครับ

Comment

gigabyte560 ti ให้ปรับไฟ เป็น 1.1 mA ขะเล่นได้ ปร๋อ

Comment

Originally posted by nook1629 View Post
                    gigabyte560 ti ให้ปรับไฟ เป็น 1.1 mA ขะเล่นได้ ปร๋อ
                    ปรับตรงไหนครับท่าน ?

Comment

ผมใช้วิธี Update Pb ใหม่หมดเลยครับตอนแรกเล่น Multi ไปสักครึ่งชม - 1ชม จะหลุดตลอด แต่พอ update pb ใหม่ตั้งแต่เล่นมาไม่เคยหลุดเลย สุดยอดดดดดดด

Comment

ผมก็เป็นครับ ทั้ง sp และ mp อุตส่าห์สั่ง laptop มาใหม่เพื่อเกมส์นี้เลย เล่นได้ไม่เกินชม. หลุดตลอด

Spec alienware m17x
                        Ram 4 gb 1600bus
                        VGA gt 580m
                        Hdd 500gb

Comment

ดูท่าจะเป็นปัญหาจากวินโด อาจเพราะเป็นตัวโม หรืออื่นๆ ถ้ายอมได้ ก็ลงวินโดใหม่ ยิ่งเป็น แบบ original ยิ่งดี ถ้าโหลดมา ลองเล่นแบบยังไม่แคร็ก activate ดูก่อนว่าหลุดไหม

Comment

แสดงว่าถ้าวื้อวินโดว์แท้มาไม่มีปัยหาช่ายเปล่า ครับ มีเรื่องได้เสียตังอีกแล้ววว

Comment

Working...
                            X