overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7
    OverclockZone Member MiCkChEnKo's Avatar

Exclamation มือใหม่ขอถามเกี่ยวกับ iPhone 4S เป็นข้อๆ คับ

เนื่องด้วย SE P1i ของผมจมน้ำช่วงมหาอุทกภัยคับ ช่างน่าเศร้าใจริงๆ

ไม่น่าเชื่อที่เมื่อผมแกะแบท เมมออก ยังใช้งานได้หลังเครื่องแห้งคับ เพียงแต่หน้าจอติดแต่ไม่มีไฟ มองลำบากชะมัด

เอาล่ะ เข้าเรื่องดีกว่า

1. ซื้อ iPhone จาก 0 ต่างๆ นี่เหมือนกันมั้ยคับ (ในแง่ของการรับประกัน) สัญญาณผมใช้ค่าย DTAC อยู่
    2. Jailbreak คืออะไร แบบคร่าวๆ (คล้ายกับแฮค XBOX ไปเล่นแผ่นผีรึเปล่า)
    3. iOS 5 ตอนนี้ Jailbreak ได้มั้ย
    4. หากไม่ได้ น่าจะนานหรือเปล่า (เทียบกับแนวโน้มช่วงเวลาของ iOS 4)
    5. ผมชอบลงเกม app เอง มีเว็บให้โหลดมะคับ (Jail นะ)
    6. การใช้งาน iTune สามารถใช้กับคอมมากกว่า 1 เครื่อง ได้มั้ย ถ้าได้ยังงัย (ผมมี PC กะ NB อยากลงรูป เพลง ฯลฯ ได้ทั้ง 2 เครื่อง)

PS : ผมไม่เคยมี iPhone มาก่อน ขออภัยหากถามหยุมหยิมเกินไปนะคับ

รอ iPhone 4S มะไหวแล้ววว เครื่องที่ใช้ตอนนี้เน่าเกิ๊นนน ><"

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

Quote Originally Posted by MiCkChEnKo View Post
    เนื่องด้วย SE P1i ของผมจมน้ำช่วงมหาอุทกภัยคับ ช่างน่าเศร้าใจริงๆ

ไม่น่าเชื่อที่เมื่อผมแกะแบท เมมออก ยังใช้งานได้หลังเครื่องแห้งคับ เพียงแต่หน้าจอติดแต่ไม่มีไฟ มองลำบากชะมัด

เอาล่ะ เข้าเรื่องดีกว่า

1. ซื้อ iPhone จาก 0 ต่างๆ นี่เหมือนกันมั้ยคับ (ในแง่ของการรับประกัน) สัญญาณผมใช้ค่าย DTAC อยู่
    2. Jailbreak คืออะไร แบบคร่าวๆ (คล้ายกับแฮค XBOX ไปเล่นแผ่นผีรึเปล่า)
    3. iOS 5 ตอนนี้ Jailbreak ได้มั้ย
    4. หากไม่ได้ น่าจะนานหรือเปล่า (เทียบกับแนวโน้มช่วงเวลาของ iOS 4)
    5. ผมชอบลงเกม app เอง มีเว็บให้โหลดมะคับ (Jail นะ)
    6. การใช้งาน iTune สามารถใช้กับคอมมากกว่า 1 เครื่อง ได้มั้ย ถ้าได้ยังงัย (ผมมี PC กะ NB อยากลงรูป เพลง ฯลฯ ได้ทั้ง 2 เครื่อง)

PS : ผมไม่เคยมี iPhone มาก่อน ขออภัยหากถามหยุมหยิมเกินไปนะคับ

รอ iPhone 4S มะไหวแล้ววว เครื่องที่ใช้ตอนนี้เน่าเกิ๊นนน ><"
    1.เครื่อง 0 เหมือนกัน

2.เจลเบลคคล้ายการแฮ็กใช้แอปเสียตังค์แบบฟรีๆ

3.ios5.0.1เจลได้แต่ไม่เสถียรใช้คอมบูทเวลาเปิดเครื่อง แล้วมีปัญหาแบตรั่ว

4. งงคำถาม

5. เวปไรไม่รู้ลืมละ พอดีเคยเจลตอน 4.3.3 แต่ปัจจุบันใช้ 5.0.1ไม่เจล

6 คิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ (รึป่าว) 1user ใช้ได้5 เครื่องแล้วสามารถรีเซ็ตได้ 1 ครั้งต่อปี เอาเป็นว่า ถ้าลงวินโดว์ใหม่แล้วลง itune เครื่องก็จะคิดการใช้งาน+1 ปีนึงใช้ ได้ 10 ครั้ง

ประมาณนั้น

OverclockZone Member chawin007's Avatar

Jailbreak จริงๆ เพื่อให้เรา install App นอกเหนือจากใน App Store ได้ ซึ่งผลพลอยได้นี้คือ เอา App จริงๆ มา crack แล้วก็แจกจ่ายลงเครื่องอื่นได้

OverclockZone Member ezkOre's Avatar

จะบอกที่ท่าน ๆบอกไม่ชัดเจนให้ครับเพราะคนในนี้ก็สอนผมมาแบบเดียวกัน
    เรื่องแบตกับ 4s ตอนนี้เฟิร์มแวร์แก้ไข ยังรออยู่ครับเพราะ ios5 ที่ออกมาดูดแบต (จากที่อ่านหลายเว็บนะครับ) เลยต้องรอตัวแก้อยู่
    ส่วนเว็บ jb ส่วนมากแล้วเป็นเว็บของฝรั่ง พื้นฐานที่รู้จักทั่วไป greenpoison,redsn0w อะไรพวกนี้แหละครับ ถ้าอยากรู้จักจิง ๆ
    เดวเล่นเครื่องไปเรื่อย ๆจะเกิดอาการคันมืออยาก jb เอง
    ส่วน user itunes ผมไม่มั่นใจนะว่ามีหลายเครื่องทำไงเพราะผมมี 1ไอโฟน 1คอม แต่การ authorize data จากไอดีเราทำได้ 5ครั้งครับ
    สงสัยไรเพิ่มต้องลองกู๋ครับ มีเพียบ

OverclockZone Member inkiisz's Avatar

ในแง่ของการประกันอันนี้ผมไม่รู้ครับ แต่ถ้าใช้สัญญาณของ Dtac อยู่ ซื้อศูนย์ Dtac ก็จะได้พวกโปรเล่นเน็ตพ่วง แล้วก็ราคาเครื่องจะถูกกว่าซื้อศูนย์อื่น (ราคาต่างกันแค่ไม่กี่บาท) แต่แนะนำให้ื้ซื้อ Istudio

อันนี้หาจาก Google ได้เลยครับ เยอะแยะ ส่วนถ้าจะให้ผมอธิบายคร่าวๆ คือการทำให้เครื่องเล่นเกม Crack ได้
    ปรับแ่ต่งเครื่องได้เยอะขึ้น

เจลได้ครับ แต่ยังเป็น Tethered Jailbreak อยู่ ซึ่งต้องใช้คอมช่วยเปิด

-

ผมโหลดจาก mobilism

ได้ครับ ส่วนวิธีลองหาใน Google (อันนี้ผมไม่รู้แฮะ แต่รู้ว่าได้ครับ)

เพิ่มเติมครับ : 4s เครื่องศูนย์ใกล้มาแล้ว ราคาถูกกว่าตอน iPhone 4 เครื่องศูนย์ไทย ผมว่ารอ 4S เลยดีกว่า คุ้มกว่าในทุกๆแง่

OverclockZone Member webhot's Avatar
    Last edited by webhot; 12 Dec 2011 at 11:17:30.

OverclockZone Member arito's Avatar

แบตรั่ว ระวังเครื่องระเบิดเหมือนในข่าวเมื่อไม่กี่วันก่อน ระเบิดที 2-3 เครื่องเลย เง้อออออ

Bookmarks

Bookmarks