overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member

Default ช่วยแนะนำ notebook sony ราคาไม่สูงเล่นเกมได้ ไรท์หนังไรท์เพลง โหลดหนัง ได้ครับ

คือกำลังมองหาอยู่สักรุ่นหนะครับ แต่ตัดสินใจไม่ถูกวางมือไปนานไม่ได้ตามเลยเรื่องคอมเลยไม่รู้สเปค รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ผมแนะนำเลยครับตัวนี้ดีมากๆ เล่นเกมปรับ hign ได้สบาย vpcca15fh ครับผมเป็นการ์ดจอสลับ ของจริงสีสวยกว่าในรูปมากครับซึ่งตอนนี้ผมใช้อยู่ ลองหาดูนะครับ

ขอชมตัวเครื่องเดี๋ยวมาตอบอีกทีครับ

แล้วซีพียู Intel? Core? i5-2410M Processor 2.30GHz with Turbo Boost up to 2.90GHz กับ Intel? Core? i7 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

OverclockZone Member Zack's Avatar

ผมเล่น Sony เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่แนะนำลำบาก ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ

- ต้องการหน้าจอกี่นิ้ว ?

- เดินทางบ่อยมั้ย ต้องการเครื่องเบาๆหรือยังไงก็ได้ ?

- งบ มีเท่าไรครับผม ?

- เกมที่ว่าจะเล่นเป็นเกมอะไรครับ หรือเกมตามเฟสทั่วไป ?

แล้วเดี๋ยวจะแวะมาแนะนำให้

ในความเป็นจริงแล้วตัว่ของคนที่ชื่อ doul3liwy แนะนำมันก็ถือว่าราคาค่อนข้างสูงแต่อย่างที่บอกไปว่าจะซื้อทั้งทีก็อยากจะให้ดีๆหน่อยเผื่อไปเลย จริงๆตัวนั้นก็ไม่เลวครับ

จริงๆก็ไม่ต้องการจอใหญ่อะไรมากนัก 14 นิ้วน่าจะพอ ส่วนเรื่องเดินทางก็คงจะไม่บ่อยเพราะไม่ค่อยได้ไปไหนถ้าไปก็คงไม่หิ้วคอมไปด้วย งบน้อยครับกำลังคิดเรื่องว่าจะทำเรื่องซื้อผ่อนยังไง เกมก็คงจะเป็นเกมเฟสแล้วก็พวก Karma, Point Blank, แล้วก็พวกเกมออนไลน์บางตัวหนะครับ

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

ถ้าราคาต่ำกว่ารุ่นที่คุณ doul3liwy เเนะนำ การ์ดจอกากทุกตัวครับ คุณคงต้องทำใจเรื่องประสิทธิภาพถ้าอยากได้โน้ตบุ้คที่ดูหรูๆในงบน้อยๆ Sony VAIO C VPCCA15FH เป็นรุ่นที่การ์ดจอเเรงสุดในราคาที่ถูกสุดของยี่ห้อนี้ละ ถ้าอยากได้ยี่ห้อนี้จริงๆ เเนะนำรุ่นนี้ละกันครับการ์ดจอยังดีกว่า G410M ถ้ายังไม่ไหวคงต้องทำใจเอา G410M เเล้วละครับ

http://goo.gl/HSt7A

ในราคาระดับนี้ยี่ห้ออื่นๆได้ i7+HD6730M + i7+GT540M/550M สบายๆเลยนะครับ เเต่อันนี้เเล้วเเต่ความต้องการละกันครับ เเต่ละคนมุมมองเเละความต้องการไม่เหมือนกัน

รุ่นที่คุณ Heer_nut รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ถูกกว่าแล้วประสิทธิภาพถือว่าไม่ด้อยกว่ามากใช่มั้ยครับ แล้วมันจะรับกราฟฟิคอยู่ในระดับใกล้เคียงกันรึเปล่าครับ

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

Quote Originally Posted by hallowman View Post
    รุ่นที่คุณ Heer_nut รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ถูกกว่าแล้วประสิทธิภาพถือว่าไม่ด้อยกว่ามากใช่มั้ยครับ แล้วมันจะรับกราฟฟิคอยู่ในระดับใกล้เคียงกันรึเปล่าครับ
    ถ้าเทียบกับ CA15FH รุ่นที่ผมเเนะนำด้อยกว่าพอสมควรเลยครับ ถ้าวัดกันที่ประสิทธิภาพสูงสุด CPU อย่างน้อยน่าจะ 20-30% ส่วนการ์ดจอน่าจะร่วมๆ 50% เพราะ 6470M เป็นการ์ดจอระดับล่างสุดของ AMD ครับ เเต่จะได้น้ำหนัก+รูปร่างที่พกพาได้สะดวกกว่า ตอนนี้มีตัวใหม่ออกเเล้วเปลี่ยน CPU ใช้ i3-2330M ราคา+ไป 2 พัน

Bookmarks

Bookmarks