Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับเรื่องระบบแลน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับเรื่องระบบแลน

คือว่าผมจะต้องสอบอ่ะคับ ให้วางระบบโดยการเขียนแบบแปรน ใช้ visio โดยมี switch 5ตัว และPc 100 เครื่อง และให้ใช้ windows sever 2000 โดยการแจกไอพีแบบ DHCP คือว่าผมจะออกแบบยังไงดีอ่ะคับ ช่วยหน่อยน่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคับ

จาก server เข้า switch 1 แล้ว จาก switch 1 แจกเข้า pc โดย switch 1 เว้นไว้ 1 ช่อง ไว้ต่อ กับ Switch 2 ทำแบบนี้จนครบ 100 เครื่อง
    แจก IP แบบ​ DHCP ก็ไม่ต้องกำหนด IP เครื่องลูก ไปกำหนด IP ที่แจก ใน Server เอา

ไม่ทราบว่าต้องการแบบนี้หรือเปล่า

Comment

ถ้าเป็น Unmanage switch ผมว่าน่าจะมี switch ตัวกลางตัวนึง แล้ว switch ทุกตัวต่อกับ switch ตัวนี้
      น่าจะดีกว่าหลายๆต่อนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นน่ะคับ

Comment

Working...
        X