overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ผมตั่งค่าอะไรผิดไหมครับ agp powercolor x1650 pro 512mb ddr2 เล่นเกมแล้วภาพเพี้ยน

OverclockZone Member oOkritt's Avatar

Exclamation ผมตั่งค่าอะไรผิดไหมครับ agp powercolor x1650 pro 512mb ddr2 ภาพเพี้ยน ยังแก้ไขไม่ได้

ผมตั่งค่าอะไรผิดไหมครับ

agp powercolor x1650 pro 512mb ddr2

เล่นเกมแล้วภาพเพี้ยนขึ้นเป้นสี่เหลียมสีเขียวๆ กระจายบนหน้าจอเป็นๆหายๆ

แต่ไม่หลุดเกมเล่นได้ปกติปางทีมีอาการเหมือนมีรุ้งทาบผ่านบนจอเป้นเส้นๆ

เกมที่ลองเล่นแล้วมีอาการ
    1.Battlefield 2 ลงใหม่หลังเปลียนการ์ดจอ
    2.Stubbs the Zombie ลงใหม่หลังเปลียนการ์ดจอ
    3.Doom 3 ลงใหม่หลังเปลียนการ์ดจอ
    4.SimCity.Societies (เกมนี้ตอนใช้การ์ดตัวเก่า Ati9550 128mb ยังเล่นได้เนียนๆเลย)

พึ่งซี้อใหม่เมี่อวานนี้เองครับ ลงไดเวอร์ที่แถมมาในกล่องแล้วครับ

รบกวนบอกสาเหตุและวิธีแก้ไขไห้ผมด้วยครับ
    ต้องตั่งค่าตรงไหนอย่างไร หริอว่าผมทำอะไรผิดพลาดตรงไหนครับ

สเปก คอมผมครับ
    p4 3.0g
    แรม 1g
    จอเบนคิว FP202W 20นิ้ว (อันนี้เห้นเขาบอกว่าต้องบอกด้วย)
    Last edited by oOkritt; 11 Feb 2008 at 15:22:44.

Moderator Gearhead's Avatar

- ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ
    - ลอง 7.12 หรือ ตัวอื่นดูครับ

OverclockZone Member oOkritt's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    - ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ
    - ลอง 7.12 หรือ ตัวอื่นดูครับ
    ดูรุ่นของไดร์เวอร์ยังไงครับ ที่แผ่นเขียนว่า Ati_100407s นี่ไช่รุ่นของไดร์เวอร์รึเปล่าครับ

7.12 หาโหลดได้ที่ไหนครับ

Quote Originally Posted by oOkritt View Post
    ดูรุ่นของไดร์เวอร์ยังไงครับ ที่แผ่นเขียนว่า Ati_100407s นี่ไช่รุ่นของไดร์เวอร์รึเปล่าครับ

7.12 หาโหลดได้ที่ไหนครับ
    เลือกตามชอบใจเลยครับ

http://downloads.guru3d.com/download.php?id=18

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ลองไดรเวอร์ดูก่อนนะ ของผมใช้ 7.12
    แต่ 7.10 ที่มากับแผ่นก็ใช้ได้เหมือนกัน
    * ถ้าไม่ได้อาจต้องเคลม อย่าเพิ่งทิ้งบิลนะ

**ใช้ตัวเดียวกันเลย ของเรา Sapphire อิอิ

ลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วยังไม่หายครับ

ตอนนี้เพิ่มพัดลมอีกตัวจ่อตรงการ์จอเลย

ก็ยังไม่หายอยู่ดีครับงงมักๆไครก็ได้ช่วยทีครับ

OverclockZone Member Arkantos's Avatar
    คนกรุงเทพฯ-ทำงานสุราษฎร์ธานี

ลองลงDRIVERใหม่ก็ไม่หาย ลองดูที่ Refresh rate
    Last edited by Arkantos; 11 Feb 2008 at 15:16:24.

Quote Originally Posted by oOkritt View Post
    ลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วยังไม่หายครับ

ตอนนี้เพิ่มพัดลมอีกตัวจ่อตรงการ์จอเลย

ก็ยังไม่หายอยู่ดีครับงงมักๆไครก็ได้ช่วยทีครับ
    ลองไดร์เวอร์ดูหลายๆ ตัวยังครับ

เผื่อลองแค่ตัวเดียว ^^"

เท่าที่ลองคือ 7.10 7.12 แล้วก็ที่แถมมาครับ การ์จอผมเสียหรือเปล่าครับ

หรือว่ายี้ห้อนี้ไม่ดีครับ เซ็งมากเลยตอนแรกมีไห้เลือก 2 ยี้ห้อ วินฟาท กับ พาวเวอร์

วินฟาทแพงกว่่า300ประกัน2ปีเลยเลือกตัวนี้ รู้งี้เอาวินฟาทดีกว่า โฮ.......โฮ......

ยิ่งจนๆอยู่ ทำไงดีครับเอาไปเปลียนที่ร้านดีไหมครับยังไม่ครบ 7 วันน่าจะยอมเปลียนตัวไหม่ไห้

หรือว่าเป็นที่จอผมเสีย งง ไปหมดแล้ว

วันนี้กลับไปจะลองลงวินโด้ใหม่หมดเผี่อจะหาย ลงทุนนะนี่ เศร้าใจ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เล่นเกมแล้วภาพเพี้ยนขึ้นเป้นสี่เหลียมสีเขียวๆ กระจายบนหน้าจอเป็นๆหายๆ
    เคยเห็นกับเครื่องเพื่อนครับ สำหรับของคุณก็เป็นไปได้ว่าการ์ดเสียจริง ๆ

รีบเคลมเลยดีกว่าครับ ยิ่งนานทางร้านจะยิ่งเล่นตัว อย่าลืมเอาบิลไปนะครับ
    ปล. เรื่องยี่ห้อไม่ต้องคิดมากครับ ของเพื่อนผมที่พังก็วินฟ้าส ^__^**

เศร้าใจวันนี้จะลองลงวินใหม่ดูครับถ้าไม่หายพรุ่งนี้ไปเปลียนที่ร้านเลยครับ

OverclockZone Member torwash's Avatar

ผมว่าไปเคลมดีกว่าคับ

OverclockZone Member

doom 3 ผมก็เป็นบางที บางทีก็ค้างและมีเป็นเส้นๆรุ้งๆแตกๆ
    บางทีก็เข้าเล่นได้แต่กระตุกบาง
    เวลาทีเอฟเฟกเยอะๆมันจะหลุดภาพดับๆ
    แต่เกมพวกไม่แรงเช่น rome half life call of duty ไม่เป็น
    หรือ ramผมน้อยไปไหมครับ
    512 478pe-4800 ทำงาน 4x
    cpu 2.6

Bookmarks

Bookmarks