ผมมี Linksys WAG120 ใช้แล้วหลุดบ่อยครับ เลยเอาไปเคลมได้ตัวใหม่มา ตัวใหม่หลุดหนักกว่าเดิมอีก - -* ผมเลยจะเอามันมาทำเป็น Bridge คือให้มันปล่อยสัญญาณ Wiress อย่างเดียว แล้วรับสัญญาณอินเตอร์เน็ตจาก Router Asus 6000EV/72 ธรรมดาๆ มีแค่ช่อง Lan ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมเคยลองเอาสาย Lan ที่เสียบจาก Asus ไปเข้า WAG 120 แล้วไปเซ็ทให้เป็น Bridge มันก็ใช้ได้สักพักนึงนะ แล้วก็หลุดพอเข้าไปใน 192.168.1.1 บางทีมันก็เป็น Asus บางทีก็เป็น WAG120 เลยอยากให้มันใช้ได้สเถียรๆไม่หลุดต้องทำยังไงบ้างครับ