Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขาหมายถึงอะไร...???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by peaindie View Post
    สรุปว่า ปิดเทอม + เป็นเด็กที่ทางบ้านมีปัญหา + เพื่อนไม่คบ + สังคมรังเกียจ = เลยมาเรียกร้องความสนใจ

เฮ้ยยยยย.... เด็กมีปัญหา น่าสงสารจริงๆ
    ถือว่าเป็นนิยาม สำหรับจิลได้ดี ครับ พวกเรียกร้องความสนใจ

สุดท้ายก้อย่าลดตัวไปให้อาหารหมาบ่อยๆ ละกันครับ นี้ดันเป้นหมาผิดปกติทางจิตด้วย อนาจ

Comment

สำหรับผม Bayonetta กับ Vanqush ไม่ลงคอมก็ไม่เป็นไรจริงๆนะ

ส่วนใหญ่เล่นแต่แนว RPG
      เกมแนวแอคชั่นลง PC แค่ปีละ 2-3 เกมก็โอแล้ว แล้วจริงๆปีนึงมันก็ลงมากกว่านั้นอยู่แล้วนิ

Comment

Originally posted by Fullbar View Post
        แล้วน้องจิล คิดว่า ไอ้พวกที่มีเงินเล่นคอม อัพคอมแรง ๆ เนี่ย เขาจะไม่มีเงินซื้อเครื่อง Ps3 Xbox360 อยู่บ้านกันบ้างเหรอครับ ? ... เหอ ๆ

แล้วที่ดีใจที่เกมส์มันลงเนี่ย ถ้ามันมีเกมส์ดี ๆ (หรือดูว่าท่าทางจะดี) ลงคอมให้เล่นเนี่ย ไม่ดีใจเหรอครับ ? ...

ดราม่าระหว่าง Pc กับ console เนี่ยมันล้าสมัยไปแล้วนะครับ ... (ทำยังก่ะคิดว่าคนเล่น Pc ทุกคนไม่เคยเล่นเกมส์พวก Metal gear ... Uncharted ... God of war ... Gear of war ...งั้นแหละครับ)

ปล.เมทัล เกียร์ ภาค 2 ก็ลงคอมนะครับ ...
        ประเด็นมันอยู่ตรง....
        ชอบพูดกันว่าเกมแนวญี่ปุ่นของค่ายแพลตตินั่ม bayonetta, vanquish เป็นเกมดาดๆ ไม่ลงพีซีก็ไม่เสียหาย ไม่จำเป็นต้องเล่น

แต่พอวันนี้ เมทัลเกียไรซิ่ง มาลงพีซีก็พากันดีอกดีใจเนื้อเต้นกันเลยฮะ เชิดชูบูชาว่าเกมต้องดีแบบนั้นแบบนี้

ตลกมากเลยฮะ
        ต่างหาก.......

ไปดูถูกเกมเขา แล้วพอค่ายแพลตินั่มเขาทำเกมลง Pc ยังมีหน้ามาทำเป็นลืม แล้วก็เชิดชูว่าดีอย่างโน้นอย่างนี้ ทั้งๆที่ก่อนหน้าโน้นเผาผีซะไม่เหลือ
        หน้าไม่อายจริงๆ

Comment

ผมว่าปล่อยๆเขาไปเหอะครับ ยิ่งไปให้ความสนใจมากๆ เดี๋ยวเกรียนแตกยิ่งกว่านี้อีก

Comment

เพลาๆบ้างเหอะ จิล เอ้ย...

Comment

พูดอะไร ไม่รู้เรื่องเลย

Comment

เม้นเองกดบวกเองจนเป็นความเห็นยอดนิยมเลยเป่าฮะพี่เวอจิน หรือคนเม้นเขาอาจหมายถึงเว็บคู่ปรับแบทแมนก็ได้นะฮะ

Comment

ถามจริงๆเหอะ ไอ้การมาโพสท์ในทำนองว่า pc หรือ console ดีกว่ากันนี่
                  มันทำให้ปัญหาทางบ้านท่านมันลดลงเหรอครับ??
                  เด็กมีปัญหาทางบ้านมันก็ต้องระบายแบบนี้แหละ อย่าใส่ใจมันเลย จงสงสารมันเถอะนะ...

Comment

ว่าแต่ถามจริงเหอะ มีใครจำได้มั่งมั้ยว่ามีคนในเว็บนี้ไปด่าเกมค่าย Platinum ว่าเป็นเกมดาษๆอ่ะ จำไม่ได้นะว่ามันมีด้วย

Comment

ไมผมเห็น เวอจิล แล้วนึกถึง 123 อิอิ อย่าว่าผมเลยน้า

Comment

Originally posted by abooy21 View Post
                        ถามจริงๆเหอะ ไอ้การมาโพสท์ในทำนองว่า pc หรือ console ดีกว่ากันนี่
                        มันทำให้ปัญหาทางบ้านท่านมันลดลงเหรอครับ??
                        เด็กมีปัญหาทางบ้านมันก็ต้องระบายแบบนี้แหละ อย่าใส่ใจมันเลย จงสงสารมันเถอะนะ...
                        อย่ามาทำตลกเปลี่ยนเรื่องกลบเกลื่อนดีกว่า รู้นะเถียงไม่ออก ยังไม่ได้พูดเรื่อง pc หรือ console ดีกว่ากันสักคำ
                        เฮ้อออออ........น่าสงสาร ภาษาไทยง่ายๆแค่นี้ก็ไม่เข้าใจ สงสัยเล่นเกมมากจนสมองฟ่อ

ปล. คอนโซลมันเจ๋งกว่า Pc แหงๆอยู่แล้ว จะขุดมาพูดอีกทำไมกันหว่า ที่ขุดมาพูดบ่อยเนี่ย มันเป็นปมด้อยเหรอ

Comment

แล้วถ้าสมมุต เมทัล เกียร์ ไรซิ่ง ออกมาแล้ว เกมส์มันไม่ดีเหมือนที่คิดจะทำยังไงล่ะจิล ... ปล่อยวางเถอะ คนเรามีสิทธ์ชอบไม่เหมือนกัน

Skyrim เทพซะขนาดนี้ แต่ก็ต้องมีคนไม่ชอบเหมือนกันแหละครับ ...

ส่วนเรื่องด่าเกมส์ค่าย แพลตตินั่ม ว่ากากเนี่ย ผมจำไม่ได้จริง ๆ นะครับว่าเวปนี้มีคนพูดไว้ด้วย ...

Comment

เพิ่งจะเห็น โอย ฮา ตั้งกะเมื่อวานละ อันที่จริงไม่น่าจะไปโพสตอบโต้ท่านผู้นี้เลย

ผมอยากรู้ว่าเค้าจะดิ้นรนยังไงอีก ให้คนมาสนใจ อยากเรียกร้องความสนใจซะขนาดนั้น

Comment

ก็จิลเปี้ยวมันเหงา ใครว่างๆก็ไปหาบอลมาโยนให้มันเก็บบ้างเตอะ สงสารมัน

Comment

เกมลง PC ก็ไม่ให้ดีใจ งั้นร้องไห้ ก็ได้วะ ลงทำมายยยยยยยยยยยย

Comment

Working...
                                X