overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44
    OverclockZone Member Trojan's Avatar

Default กำลังจะซื้อ Edifier S 550 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

จะซื้อ Edifier S 550 ต่อกับ PC ใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ครบ คุณภาพเสียงที่ได้คุ้มกับเงินที่จ่ายไปไหมครับ

ตัวเก่าเคยใช้ Microlab X3 2.1 และในราคา 18000บาท มีตัวไหนน่าสนใจอีกบ้างไหมครับ

http://www.snpspeaker.com/index.php?...=article&id=72

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

เอาเสียงของ X3 พัฒนาอีกประมาณ 8เท่าตัว
    เอาง่ายๆหา SC ดีดี เสียงดีกว่าพวก home teather in the box อะ

OverclockZone Member omegathai's Avatar
    ในใจ ของสาวๆ ค่าย S1

เห็นภาพแล้ว ถูกใจเบส จริงๆๆ ตัวใหญ่ดีจัง หลังคาคงสะเทือนอ่ะครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ยังไม่เคยเห็นใครไช้เลยแฮะ

ท่านก็ประเดิมเลยสิ

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

ในห้องนี้อย่างน้อยก็2-3คนละ ที่เคยใช้

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

ใครกันหนอกล้าเลี้ยงช้างใว้ในบ้าน -*-

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ใครกันหนอกล้าเลี้ยงช้างใว้ในบ้าน -*-
    ผมก็คนนึงล่ะที่เคยเลี้ยงไว้
    มีพี่แถวนี้อีก 2-3 คนนะ
    ตอนนี้ของผมอยู่กับคุณ papababa นะ
    เค้ารับต่อผมไปแล้ว

e20zei's Avatar

เท่าที่ทราบ...รุ่นนี้เสียงดีจริงๆครับ

ปล.สวยอยากได้จัง... อิอิ

ปล.2 ในห้อง HiFi เห็นมีปล่อยอยู่ตัวนึงนะครับ เห็นว่าใช้ไปไม่กี่เดือนเองอ่ะครับ....

e20zei's Avatar

ปล.3 ถ้าคิดจะซื้อแล้วยังไม่มี SC ก็เตรียมงบจัด SC เพิ่มขึ้นมาด้วยนะครับ เพราะเอามันมาแบบโดดๆ ไม่จบแน่ๆครับ .....

OverclockZone Member FolkTrance's Avatar

เบสอลังการงานสร้างขนาดไหนครับเนี่ย

:-)

เบสนี้อัดหนักกว่าแบบที่ขายแยกตาม zone Yamaha , Onkyo , JBL ป่าวครับเนี่ย

OverclockZone Member

ทุกวันนี้ยังไม่เคยเปิดสุดเลย ดูหนังเปิดแค่ครึ่งก็แน่นห้องละ

ปล.confirm เรื่อง sc ด้วยครับ ไม่งั้นเสียงหายไปเยอะ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ช่วยแนะนำ Sound Card ที่เหมาะกันด้วยได้ไหมครับ ว่าควรจะเป็นรุ่นไหน

เคยใช้ X-Fi Music แต่ตอนนี้มันพังไปแล้ว เลยใช้ออนบอร์ดแทนครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Trojan; 13 Dec 2011 at 05:18:53.

Quote Originally Posted by e20zei View Post
    ปล.3 ถ้าคิดจะซื้อแล้วยังไม่มี SC ก็เตรียมงบจัด SC เพิ่มขึ้นมาด้วยนะครับ เพราะเอามันมาแบบโดดๆ ไม่จบแน่ๆครับ .....
    คนที่เคยใช้มาอีกคนแล้วววว

Quote Originally Posted by FolkTrance View Post
    เบสอลังการงานสร้างขนาดไหนครับเนี่ย

:-)

เบสนี้อัดหนักกว่าแบบที่ขายแยกตาม zone Yamaha , Onkyo , JBL ป่าวครับเนี่ย
    ไม่ออกแนวหนักคนับ แต่แรงประทะดี แต่แผ่วงกว้างมากๆครับ
    ตั้งกลางห้องนี้ ระเบิดลงทีเหมือนมันลงกลางห้องแล้วมีรัศมีกระจายเป็นวงกว้างทั่วทั้งห้องเลยครับ

ซัพแบรด์ในระดับราคาเดียวกัน ส่วนใหญ่ไม่ไช่แบบ Passive Radiator ( พิมพ์ถูกไม๊นิ ) เหมือนตัวนี้

ดังนั้นเบสจึงต่างกันอย่างสิ้นเชิงครับ ไปคนละสไตล์ เทียบกันไม่ใด้

ซัพแนวนี้จะให้ข้อดีเรื่องมิติ คือล่องหนใด้ง่าย และแรงปะทะดีเหมือนที่เค้าว่านั่นเหละ เบสงี้หนักโครตดูหนังสะใจ

ข้อเสียคือฟังเพลงซอฟท์ๆ ไม่ค่อยใด้ความ เบสอืดอาดเก็บตัวช้า ไม่มีความกระชับ ทำให้ฟังไปสักพักก็รู้สึกอึดอัด

OverclockZone Member nuiincubus's Avatar

SC ก็นี่เลย Elite Pro ถ้าโม7.1ด้วยนี่ดูหนังโหดไปเลย

OverclockZone Member supersex's Avatar

ของผม Edifier S550 + Asus HDAV Deluxe 5.1 ดูหนังผ่านเสียงDTS-HDMA กระหึ่มมากถ่ายทอดบรรยากาศรอบๆตัวได้ดีทีเดียว(ตั้งแต่มีมาไม่เคยเข้าโรงหนังอีกเลย)
    เรื่องฟังเพลง ถ้าทำการปรับลดเสียง Subwoofer และ Bass ลงหน่อยจะได้เสียงที่นุ่มขึ้น ลำโพงตัวนีปล่อยพลังเสียง+รายละเอียดออกมาได้เต็มที่จริงๆ
    แต่เรื่องเกมขอไม่ออกความคิดเห็นเนื่องจากไม่ค่อยได้เล่นเกมสักเท่าไหร่ ส่วนมากเอาไว้ดูหนังกับฟังเพลงเป็นหลักแค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ

ซื้อมาแล้วครับ สำหรับเรื่องเสียงบอกอะไรไม่ได้มาก เพราะผมต่อแค่ 2.1 เปิด Vol แค่ 3-4 เอง กำลังทำบ้านใหม่หลังจากโดนน้ำท่วมอยู่ครับ ห้องคอมผมยังทำไม่เสร็จ

แต่ขอบอกได้เลยว่าพลังเสียงสุดยอดครับ ดูหนังรายละเอียดเสียงออกมาได้ดีกว่าลำโพงตัวเก่าเยอะเลยครับ หุหุ

Last edited by Trojan; 15 Dec 2011 at 07:20:00.

OverclockZone Member

หนักทุกตัวจริงๆ s550

OverclockZone Member joijoker's Avatar

โอ้วววววว แม่เจ้า จัดมาจริงๆยินดีด้วยครับ คงจะแรงน่าดู

ผมอยากรู้อย่างเดียวคือ ซัพตกลงมันมีกี่ดอก

Edifier S550 ลำโพงระบบ5.1ch.

? กำลังขับ ลำโพง : RMS 32W x 5 (THD+N=10%,f=1kHz)
    ? กำลังขับ ซับวูฟเฟอร์ : RMS 120 W x 2 คือมัน x 2 ยังไงก็เห็นเป็นดอกเดียวชัดๆ
    ? ความดังของเสียง : 90 dBA
    ? ความต้านทานขาเข้า : 10K ohm
    ? ขนาดลำโพง เสียงแหลม : 22 mm. silk dome
    ? ขนาดลำโพง เสียงกลาง : 3.5 "
    ? ขนาดซับวูฟเฟอร์ : 10",120W x 2 (10 inches) (THD+N=10%,f=80Hz)

Quote Originally Posted by joijoker View Post
    โอ้วววววว แม่เจ้า จัดมาจริงๆยินดีด้วยครับ คงจะแรงน่าดู

ผมอยากรู้อย่างเดียวคือ ซัพตกลงมันมีกี่ดอก

Edifier S550 ลำโพงระบบ5.1ch.

? กำลังขับ ลำโพง : RMS 32W x 5 (THD+N=10%,f=1kHz)
    ? กำลังขับ ซับวูฟเฟอร์ : RMS 120 W x 2 คือมัน x 2 ยังไงก็เห็นเป็นดอกเดียวชัดๆ
    ? ความดังของเสียง : 90 dBA
    ? ความต้านทานขาเข้า : 10K ohm
    ? ขนาดลำโพง เสียงแหลม : 22 mm. silk dome
    ? ขนาดลำโพง เสียงกลาง : 3.5 "
    ? ขนาดซับวูฟเฟอร์ : 10",120W x 2 (10 inches) (THD+N=10%,f=80Hz)
    Sub อยู่ด้านข้าง 2 ตัวครับ ด้านหน้าให้อากาศเข้าเฉยๆ

ส่วนข้อดี/เสียรอให้ท่านผู้รู้มาตอบ

BORKED

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks