overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default need for speed the run กด x y b ยังไง

คือว่าไม่มีจอย เล่นกับ คีย์บอร์ด รบกวนคนที่รู้วิธีกดบอกหน่อยครับ ไม่ผ่านตอนวิ่งหนีออกจากที่บดรถครับ

มันให้กด ปุ่มบนจอย ไม่รู้ทำไงครับ

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

เหอๆ ของผม มันให้กด เอนเทอ สเปคบาร์ อ่ะครับ ไม่เห็นจะมีเอ็กวาย เลย ตอนแรกเลยใช่ไหมหนีออกจากเปอเช่สีแดงที่กำลังโดนหนีบ

OverclockZone Member manat001's Avatar

ผมก้อกดมะได้ มันให้กด x เเล้วก้อตามด้วย b กดมะได้อ่า

OverclockZone Member jeet's Avatar

enter กับ space bar ครับ

OverclockZone Member www.new_xp's Avatar

ที่กดกันไม่ได้ เพราะว่าเสียบจอยทั่วไปอยู่ครับ ถ้าไม่เสียบ มันจะขึ้นเป็น enter กับ space bar ครับ ที่ x,y,b นั้นเนื่องจากเกมส์มันนึกว่าเป็นจอย xbox ครับ แต่กดอย่างไงก็ไม่ได้ครับ ถ้าเป็นทั่วๆไป หรือไม่ให้ลองเอาจอย xbox มาเสียบดูครับ ผ่านชัวร์

OverclockZone Member manat001's Avatar

เเล้วยังงี้ จอยทำมะดาจะเล่นได้ไหมอะ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

พวกฉากหนีถ้าไม่มีจอย xbox มันต้องถอดจอยธรรมดาออกก่อนครับ แล้วใช้คีย์บอร์ดแทน

ส่วนตัวเกมจอยธรรมดาเล่นได้นะโดยผ่านโปรแกรม JoyToKey แต่เหมือนจะติดปัญหาที่ว่าพอกำหนด key แล้วไปใช้จริง ปุ่ม เบรคกับคันเร่งมันทับกัน (เกมอื่นลองแล้วไม่เป็น)

Last edited by AmaKatsu; 13 Dec 2011 at 16:14:52.

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    พวกฉากหนีถ้าไม่มีจอย xbox มันต้องถอดจอยธรรมดาออกก่อนครับ แล้วใช้คีย์บอร์ดแทน

ส่วนตัวเกมจอยธรรมดาเล่นได้นะโดยผ่านโปรแกรม JoyToKey แต่เหมือนจะติดปัญหาที่ว่าพอกำหนด key แล้วไปใช้จริง ปุ่ม เบรคกับคันเร่งมันทับกัน (เกมอื่นลองแล้วไม่เป็น)

ลองใช้เเล้วเเต่ทำไมเวลาเล่นมันไม่ยอมเปลี่ยนเกียรเเบบออโต้อะครับ เเต่พอใช้คีบอดเล่นได้ปกติ งง

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

Quote Originally Posted by manat001 View Post
    ลองใช้เเล้วเเต่ทำไมเวลาเล่นมันไม่ยอมเปลี่ยนเกียรเเบบออโต้อะครับ เเต่พอใช้คีบอดเล่นได้ปกติ งง
    ผมถึงบอกว่าปุ่มคันเร่งกับเบรคมันค้างไง มันจะวิ่งได้แค่ประมาณ 150KM/H สังเกตุว่าไฟเบรคจะติดตลอดเวลา ต่อให้ไม่กดอะไรเลยรถก็วิ่งเอง

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    ผมถึงบอกว่าปุ่มคันเร่งกับเบรคมันค้างไง มันจะวิ่งได้แค่ประมาณ 150KM/H สังเกตุว่าไฟเบรคจะติดตลอดเวลา ต่อให้ไม่กดอะไรเลยรถก็วิ่งเอง
    เเล้วต้องทำไงอ่า ใช้คีบอดมันมะค่อยถนัดครับ

ใช้โปรแกรม Xinputemu ครับ

การใช้งาน
    1 แตกไฟล์
    2 ก๊อบไฟล์ทั้งหมดไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์
    3 แล้วก็..... กันเลยสามารถปรับ joy ตามเราถนัดได้ด้วย
    คืนนี้จะเเว้นๆๆทั้งคืน 555 ตื่นเช้าทำงาน

พอดีเพิ่งไปเจอมา ผมลองแล้วใช้ได้ดี
    1. โหลดไฟล์นี้ http://xinput.googlecode.com/files/x...cemu.v.3.0.rar

2. แตกไฟล์ออกมาแล้วเปิดไฟล์ที่ชื่อ xbox360cemu.ini ให้เป็นตามภาพครับ (เพราะไฟล์เดิมผมเทสดู ปุ่มมันสลับกัน เลยต้องแก้นิดหน่อย)

3. หลังแก้ไฟล์เสร็จ ให้รัน XInput Test เพื่อทดสอบปุ่มดูครับ ถ้ามันโอเคก็ไปข้อ 4 เลย

4. ก็อปไฟล์ทุกไฟล์ในโฟล์เดอร์ (ไฟล์ XInput Test ไม่ต้องก็อปก็ได้) แล้วเอาไปใส่ในโฟล์เดอร์ที่ลง NFS - The Run ครับ
    อย่างผมก็เอาไปลงที่ G:\game\Need for Speed The Run Limited Edition

ขอให้สนุกครับ

.........................................................

เพิ่มเติม

Left Shoulder=5 แก้เป็น 7
    Right Shoulder=6 แก้เป็น 8

Left Trigger=7 แก้เป็น 5
    Right Trigger=8 แก้เป็น 6

-----------------------------------------

ไดร์ฟเวอร์สำหรับคนใช้จอยสั่น http://www.4shared.com/file/zT0-4EgF...er_Driver.html
    Last edited by AmaKatsu; 13 Dec 2011 at 22:27:59. Reason: เพิ่มเติม driver

OverclockZone Member jeet's Avatar

ผมเสียบจอยอยู่ยังได้เลยครับ ใช้ enter กับ space bar ผ่านเลย
    ไม่เห็นต้องถอดจอยอะไรเลย ถ้ากดที่จอยจะไม่ผ่านครับ ต้องกดที่คีย์บอร์ด
    พอผ่านแล้วก็ใช้จอยบังคับได้ตามปกติ

OverclockZone Member

ขอบคุณมากครับ
    ของผมต่อกับ MOMO เลยไม่ขึ้น enter space bar พอถอดออกได้เลยครับ แต่มันมีหลายฉากเหมือนกันที่ต้องถอดเสียบ

สรุปคือต้องสลับไปมาระหว่างคีย์บอร์ด ตัวเกมส์ มัน set ไม่ได้ว่าให้ อุปกรณ์ไหนเป็นตัวหลักครับ

Banned

พอดีเพิ่งไปเจอมา ผมลองแล้วใช้ได้ดี
    1. โหลดไฟล์นี้ http://xinput.googlecode.com/files/x...cemu.v.3.0.rar

2. แตกไฟล์ออกมาแล้วเปิดไฟล์ที่ชื่อ xbox360cemu.ini ให้เป็นตามภาพครับ (เพราะไฟล์เดิมผมเทสดู ปุ่มมันสลับกัน เลยต้องแก้นิดหน่อย)

3. หลังแก้ไฟล์เสร็จ ให้รัน XInput Test เพื่อทดสอบปุ่มดูครับ ถ้ามันโอเคก็ไปข้อ 4 เลย

4. ก็อปไฟล์ทุกไฟล์ในโฟล์เดอร์ (ไฟล์ XInput Test ไม่ต้องก็อปก็ได้) แล้วเอาไปใส่ในโฟล์เดอร์ที่ลง NFS - The Run ครับ
    อย่างผมก็เอาไปลงที่ G:\game\Need for Speed The Run Limited Edition

ขอให้สนุกครับ

.........................................................

เพิ่มเติม

Left Shoulder=5 แก้เป็น 7
    Right Shoulder=6 แก้เป็น 8

Left Trigger=7 แก้เป็น 5
    Right Trigger=8 แก้เป็น 6

-----------------------------------------

ไดร์ฟเวอร์สำหรับคนใช้จอยสั่น http://www.4shared.com/file/zT0-4EgF...er_Driver.html
    แอบมาดู ทำตามท่านAmaKatsu ได้ละครับเยี่ยมมากเลย ขอบคุณมากๆ เลยครับผม

OverclockZone Member spider004's Avatar

ขอบคุณมากๆครา้บบพี่ชายย

Bookmarks

Bookmarks