Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้แผ่น WACOM บน Mac ควรจะใช้ Mac แบบไหนดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้แผ่น WACOM บน Mac ควรจะใช้ Mac แบบไหนดีครับ?

อยากใช้แผ่น WACOM บน Mac ควรจะใช้ Mac แบบไหนดีครับ?
    คือตอนนี้มี แผ่น WACOM แล้วครับผม ตอนนี้ผมสนใจ Mac มาแต่ตอนนี้ลังเลระหว่าง MacBook Pro กับ iMac เพราะถ้าใช้ MacBook อาจจะทำให้โต๊ะผมไม่มีที่พอจะวาง แผ่น WACOM ขนาด A4 น่ะครับผม

เรื่องเงินไม่มีปัญหาครับเพราะว่ากะจะซื้อ Mac ภายในเวลาอีกหลายปีข้างหน้า ดังนั้นผมจึงมีเวลาเก็บเงินมากพอสมควรครับผม แต่คงไม่เกิน 80K ครับผม

ใช้กับอะไรก็ได้ครับที่สะดวก - -" ถ้าเป็นผมคงเอา imac ครับ จอ 24" ไปเลย ราคาก็พอๆกับ mbp เพราะการ์ดจอเราก็ไม่ได้ใช้มากเท่า cpu เวลาทำงาน

Comment

Working...
    X