overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member

Default ซื้อ Quadro จากนอก กับ ซื้อในไทย ยังไงดีกว่าครับ

สั่งซื้อจากนอก รวมค่าขนส่งแล้ว ถูกกว่าซื้อในไทย ตั้งครึ่งนึงแน่ะครับ
    อ้างอิงราคาจากเวป NVIDIA เลยครับ

แล้วก็สงสัยว่าทำไม quadro ที่ในไทยทำไมมันแพงกว่าของเมืองนอกล่ะครับ - -"
    อันนี้งงๆ

ช่วยแก้ข้อสงสัยทีครับ

OverclockZone Member AlbertaCom's Avatar

ความเห็นส่วนตัว

จริงๆแล้วต่างประเทศเขาก็ดีกว่าเรากลายเรื่องนะครับ
    ตั้งแต่เรื่องสวัสดีการต่างๆ โทรศัพท์ใช้ฟรี สามจีก็ฟรี เรียนก็ฟรี บางประเทศมีบ้านฟรีอีกต่างหาก
    ผมว่านะ ที่ต่างประเทศ เค้ามีอะไรที่ดีๆหลายอย่างนั้นเป็นเพราะชาตินิยมนะครับ
    ผมว่าไทยช่วยไทยก็ดีนะครับ... / ต่อไปประเทศไทยจะได้มีบริษัท การ์ดจอสัญชาติไทยบ้าง
    หากอะไรก็นำเข้าๆ ต่อไปแม้นกระทั่งรถตุ๊กๆ ก็คงต้องนำเข้าจากจีนแล้วหล่ะมั้ง...555

เหมือนกับรถหน่ะครับผมว่า ประกัน สำคัญกว่า
    ดูจากแถวนี้ก็ได้ครับ ของแพงๆ ซื้อมาแล้ว เสียทีเล่นเอาเซงจิตไปนาน
    ยิ่งถ้าเคลมไม่ได้หล่ะก็....มีตัวอย่างให้เห็นเยอะแยะในนี้นี้นะครับ
    ผมเองก็เจอมี ท่านอื่นๆก็คงมีประสบการณ์คล้ายๆกัน

อย่างดูไอโฟนเมืองนอกก็แค่ 199 เหรียญเอง เมืองไทยก็สองหมื่นกว่า
    แต่ทั่วไปแล้วเค้าก็ซื้อกันในไทยกันทั้งนั้น... เพราะว่าถ้าเสียแล้วมันไม่คุ้มครับ

คนจริงต้องใช้ของจริงสิครับ

ยังงัยก็ต้องเน้นที่การรับประกันศุนย์จะดีกว่า ยกตัวอย่างง่ายๆ
    อย่างถ้าเมืองไทยขายซิตี้ 700000 บาท
    แต่ที่มาเลเซียลดราคาเหลือแค่ 500000 บาท หรือ 400,000 บาท
    จะซื้อมั้ยครับ ?

ถึงรถทั้งสองคนจะสภาพใหม่เหมือนกัน ทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนกันหมด
    แต่เข้าศูนย์ฮอนด้า แล้วต้องไปเข้าอู่แทนแค่นี้ก็ไม่น่าซื้อแล้วนะครับ
    ยิ่งถ้าขายสามแสนยิ่งไปกันใหญ่นะครับ...
    หรือว่าท่านจะรีบไปซื้อมาไว้สองคัน แบบเผื่อเสียไว้เลย เพราะถูกกว่าเกินสองเท่า
    อันนนี้ก็แล้วแต่ ความเห็นของแต่ละคนนะครับ แต่เป็นผม ผมไม่ซื้อนะครับ....
    ถ้าเงินไม่ถึงซิตี ผมก็ยอมขับรุ่นอีโค้วคาร์คันอื่นที่ประกันศูนย์ครับ
    เพราะใครๆเค้าก็ทำแบบนี้กันทั้งน้านนนะผมว่า...

ความเห็นผมเป็นแบบนี้ที่เหลือก็...แล้วแต่ท่านครับผม

OverclockZone Member ST_Alcohol's Avatar

Quote Originally Posted by AlbertaCom View Post

จริงๆแล้วต่างประเทศเขาก็ดีกว่าเรากลายเรื่องนะครับ
    ตั้งแต่เรื่องสวัสดีการต่างๆ โทรศัพท์ใช้ฟรี สามจีก็ฟรี เรียนก็ฟรี บางประเทศมีบ้านฟรีอีกต่างหาก
    ผมว่านะ ที่ต่างประเทศ เค้ามีอะไรที่ดีๆหลายอย่างนั้นเป็นเพราะชาตินิยมนะครับ
    ผมว่าไทยช่วยไทยก็ดีนะครับ... / ต่อไปประเทศไทยจะได้มีบริษัท การ์ดจอสัญชาติไทยบ้าง
    หากอะไรก็นำเข้าๆ ต่อไปแม้นกระทั่งรถตุ๊กๆ ก็คงต้องนำเข้าจากจีนแล้วหล่ะมั้ง...555

เหมือนกับรถหน่ะครับผมว่า ประกัน สำคัญกว่า
    ดูจากแถวนี้ก็ได้ครับ ของแพงๆ ซื้อมาแล้ว เสียทีเล่นเอาเซงจิตไปนาน
    ยิ่งถ้าเคลมไม่ได้หล่ะก็....มีตัวอย่างให้เห็นเยอะแยะในนี้นี้นะครับ
    ผมเองก็เจอมี ท่านอื่นๆก็คงมีประสบการณ์คล้ายๆกัน

อย่างดูไอโฟนเมืองนอกก็แค่ 199 เหรียญเอง เมืองไทยก็สองหมื่นกว่า
    แต่ทั่วไปแล้วเค้าก็ซื้อกันในไทยกันทั้งนั้น... เพราะว่าถ้าเสียแล้วมันไม่คุ้มครับ

ยังงัยก็ต้องเน้นที่การรับประกันศุนย์จะดีกว่า ยกตัวอย่างง่ายๆ
    อย่างถ้าเมืองไทยขายซิตี้ 700000 บาท
    แต่ที่มาเลเซียลดราคาเหลือแค่ 500000 บาท หรือ 400,000 บาท

ถึงรถทั้งสองคนจะสภาพใหม่เหมือนกัน ทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนกันหมด
    แต่เข้าศูนย์ฮอนด้า แล้วต้องไปเข้าอู่แทนแค่นี้ก็ไม่น่าซื้อแล้วนะครับ
    ยิ่งถ้าขายสามแสนยิ่งไปกันใหญ่นะครับ...
    หรือว่าท่านจะรีบไปซื้อมาไว้สองคัน แบบเผื่อเสียไว้เลย เพราะถูกกว่าเกินสองเท่า
    อันนนี้ก็แล้วแต่ ความเห็นของแต่ละคนนะครับ แต่เป็นผม ผมไม่ซื้อนะครับ....
    ถ้าเงินไม่ถึงซิตี ผมก็ยอมขับรุ่นอีโค้วคาร์คันอื่นที่ประกันศูนย์ครับ
    เพราะใครๆเค้าก็ทำแบบนี้กันทั้งน้านนนะผมว่า...

ความเห็นผมเป็นแบบนี้ที่เหลือก็...แล้วแต่ท่านครับผม
    ใช่แล้วมีประกันยังไงก็อุ่นใจกว่าของไม่มีประกัน

ปล.ที่ตปท.ไอโฟนถูกเพราะมันเครื่อง lock สัญญาณและติดสัญญา 2 ปีครับ ถ้าจะเอามาใช้ในไทยต้องแกะเครื่องแล้วไปหายาแก้ไอมาใส่ให้มันเสียเงินอีก 500 กว่าบาทสเถียรไหมก็ไม่อาจทราบได้

ของไทยเป็น unlock ใส่กับซิมประเทศไหนก็ได้ ตปท.ก็มีขายมั้ง 649$ อ๊ากกกกก

โอว แสดงว่า ซื้อที่ไทยก็ซื้อประกันด้วย
    ยังไม่เคยเห็น quadro ของใครเสีย
    ยังไงก็คงซื้อที่ไทยแหล่ะครับ อย่างที่คุณ AlbertaCom บอก
    เพราะจะไปจัด spec ที่ TKCOM

รักไครชอบไครซื้อได้เลยครับ
    ถ้ามือ 1 ซื้อไม่ได้ ก็ซื้อมือสอง

เลือกตามอัตภาพและความต้องการให้เหมาะสม

ถ้าเรามีเงินมากพอก็ใช้มือหนึ่ง ใช้ไป3ปี พ้น3ปีตีค่าเหลือ 1 บาท ขายทิ้ง
    แต่ถ้าไม่มีเงินหรือเพิ่งหัดเล่น..ก็พิจารณาเอาด้วยความรอบคอบครับ

จะถูกหรือแพงนั้น
    แต่ถ้าซื้อมาแล้วสบายใจได้ใช้งาน ไม่เดือดร้อนใคร ไม่กระทบกระเป่าตังค์ไคร ซื้อมาเถอะครับ
    ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มครับ...

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

Quote Originally Posted by AlbertaCom View Post

ภาษีต่างหาก บ้านเมืองเขาจ่ายภาษีแพงโหดฆ่ากันตาย ถึงมีสวัสดิการแบบนั้นได้

ของฟรีไม่มีในโลก ของแรงราคาถูกไม่มีในโลก [เกี่ยวมั้ยหว่าอันหลัง] ประโยคนี้ไม่มีวันตาย

OverclockZone Member Wararak's Avatar

ถ้าซื้อมาใช้ส่วนตัว หัดเล่น เริ่มเรียนรู้ ตังค์ไม่พอ มือหนึ่งแพงไป มือสองถูกดี หรือเหตุผลอะไรก็ตาม
    ซื้อในไทยหรือนอกไทย ก็ตามสะดวกครับ

แต่ถ้าเป็นหน่วยงาน องค์กร สถาบัน หรืออะไรแบบนี้เค้าต้องมีใบรับประกัน กำกับภาษี
    มีการตรวจสอบการซื้อขาย ทำถูกต้องตามขั้นตอน
    ถ้าแบบนี้เขาต้องซื้อในไทยและมือหนึ่งแน่นอน ร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ
    ไครจะอาจหาญกล้าเบิกงบเป็นแสนเป็นล้านไปซื้อมือสองหรือมือหนึ่งจากนอกละครับ

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

เป็นผมหามือสองเอาครับ

OverclockZone Member Wararak's Avatar

ตัวผมเองก็ใช้มือสองที่ราคาพอสมควรครับ
    ดูตามความเหมาะสมครับ

OverclockZone Member lthail's Avatar

Quote Originally Posted by Altimis View Post
    ภาษีต่างหาก บ้านเมืองเขาจ่ายภาษีแพงโหดฆ่ากันตาย ถึงมีสวัสดิการแบบนั้นได้

ของฟรีไม่มีในโลก ของแรงราคาถูกไม่มีในโลก [เกี่ยวมั้ยหว่าอันหลัง] ประโยคนี้ไม่มีวันตาย
    ถูกต้องครับ

ผมอยุ่เมกาเสียภาษี 40% ครับ คิดง่ายๆๆ ทำงาน 100 เท่ากับมีเงิน 60

ซื้อของเสียภาษีอีก 8.25% คิดแล้วเหนื่อย

Bookmarks

Bookmarks