Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการ Flash Bios ย้อนหลัง DELL N5110 หน่อยครับ !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีการ Flash Bios ย้อนหลัง DELL N5110 หน่อยครับ !!!!

ขอวิธีการ Flash Bios ย้อนหลังเวอชั่นเก่า Dell N5110 หน่อย ครับ มีใครพอรู้บ้าง เอา เวอชั่นดั่งเดิมกลับมาต้องทำไง เดิม A05 ดันอยากลอง ล่อตา จัดไป โน้น A09 ยุ่งเลย ขอวิธีทีย้อนนะครับ ขอบคุณครับ

ก็ลงตัว A05 ได้เลยหนิคับ ไปโหลด Bios มา แตกไฟล์ แล้วก็ลงได้เลย มันย้อนกลับได้ไม่มีปัญหาคับ

Comment

เคยเเต่อัพเดินหน้าซะด้วยสิ

Comment

Originally posted by rut24 View Post
        ก็ลงตัว A05 ได้เลยหนิคับ ไปโหลด Bios มา แตกไฟล์ แล้วก็ลงได้เลย มันย้อนกลับได้ไม่มีปัญหาคับ
        มันทำไม่ได้ อ่ะ ครับ ตอนอัพก็ อัพแบบนั้น ร่ะ แต่พอจะย้อน ดันไม่ได้ สะงั้น 55+

Comment

มันให้ปิด อะไรสักอย่างที่ไม่เกี่ยวข้อง ตามรูป

Comment

= = มันบอกให้เสียบปลั๊ก

Comment

ถอดเเบตไว้หรือเปล่านั่น -*-

Comment

เออ เสียบ ชาร์จ กับ แบตแล้ว มันฟ้อง เป็นภาษาอังกฤษ อ่ะนะ ผมแปลแล้ว
                " DELL ไม่สนับสนุน ให้ อัพเกรด Bios เวอชั่น ย้อนหลัง หรือ เก่า "

โทรไป CAll แล้ว เขากำลังระดมสมองช่วยผมอยู่ ! ห๊ะ เขาพูดแบบนี้เลย

ที่เครื่องผมประสพมี
                1. USB 3.0 ช้าผิดปปกติช้ามากๆ ช้าจนผมคิดว่าไม่ใช่ล่ะ ไม่ปกติแน่นอน
                2. ลงโปรแกรม 50% ของโปรแกรมที่ผมเคยใช้ใน A05 ไม่ได้ ลง ใกล้เสร็จฟ้อง ตามภาพครับ

3. จอกระพิบ บางครั้งบางคราว จาก A05 ไม่เคยมีอาการแปลกๆ แบบนี้
                4. เล่นเกมส์ไม่เกิน 15 นาทีเครื่องดับ
                นี้และ ครับ ที่ผม จึงต้อง ขอถอยเวอชั่นกลับ ครับ ( ลง วินใหม่ 2 - 3 รอบร่ะ )

Comment

นอกเรื่องหน่อยครับ

หน้าจอใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ สวยจัง

Comment

Originally posted by pattorix View Post
                    นอกเรื่องหน่อยครับ

หน้าจอใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ สวยจัง
                    จะถามเหมือนผมเลยชอบมาก

Comment

Originally posted by m077531424 View Post
                      จะถามเหมือนผมเลยชอบมาก

Rocket Dock

Stardock

ลองศึกษาดู^^

Comment

มีหลายเมมดีแฮะ

โปรแกรมนั้นน่าจะ Dell Dock ครับ

Comment

Originally posted by babuta View Post
                          เออ เสียบ ชาร์จ กับ แบตแล้ว มันฟ้อง เป็นภาษาอังกฤษ อ่ะนะ ผมแปลแล้ว
                          " DELL ไม่สนับสนุน ให้ อัพเกรด Bios เวอชั่น ย้อนหลัง หรือ เก่า "

โทรไป CAll แล้ว เขากำลังระดมสมองช่วยผมอยู่ ! ห๊ะ เขาพูดแบบนี้เลย

ที่เครื่องผมประสพมี
                          1. USB 3.0 ช้าผิดปปกติช้ามากๆ ช้าจนผมคิดว่าไม่ใช่ล่ะ ไม่ปกติแน่นอน
                          2. ลงโปรแกรม 50% ของโปรแกรมที่ผมเคยใช้ใน A05 ไม่ได้ ลง ใกล้เสร็จฟ้อง ตามภาพครับ

3. จอกระพิบ บางครั้งบางคราว จาก A05 ไม่เคยมีอาการแปลกๆ แบบนี้
                          4. เล่นเกมส์ไม่เกิน 15 นาทีเครื่องดับ
                          นี้และ ครับ ที่ผม จึงต้อง ขอถอยเวอชั่นกลับ ครับ ( ลง วินใหม่ 2 - 3 รอบร่ะ )
                          ในรูปมันแปลได้แบบนี้นี่ครับ

"ไม่สามารถเปิด installation package ที่ระบุได้ โปรดตรวจสอบว่า installation package มีอยู่ในระบบและสามารถเข้าถึงมันได้ หรือ โปรดติดต่อเจ้าของ package เพื่อตรวจสอบว่า installation package สามารถใช้กับ windows ของคุณได้"
                          Last edited by natoff; 18 Dec 2011, 15:45:43.

Comment

Working...
                          X