overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: G1s กับ Y510 จะเลือกไรดีเนี่ย..!! สับสน...

OverclockZone Member khunplan's Avatar

Default G1s กับ Y510 จะเลือกไรดีเนี่ย..!! สับสน...

ชอบ G1s เพราะสวยกว่า
    แต่ Y510 เสียงดีกว่า(และถูกกว่าด้วย)
    เลือกไม่ถูกเลยครับ
    แล้วก็แอบมีใจให้ f8sv เพราะ TV tuner
    ขอความเห็นจากชาว board ด้วยครับ
    ถอยประมาณ สงกราน ครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

แล้วแต่จะตัดสินใจครับเป๊กเดียวกัน ที่แน่ๆasus เค้าประกันมาก่อนครับ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ผมว่าเวลานี้เลือก Y510 สุดคุ้มแล้วครับ Spec โดยรวม ๆ เหมือนกันเลย มีบางอย่างที่เหนือกว่า G1S ด้วยครับ นั่นคือเสียงและจอ โดยเฉพาะเสียงนี่ ทิ้ง G1s ไปไกลแล้วนะครับ
    เสียตรงที่ว่าทำไมไม่มี HDMI มาให้ เฮ้ออออ
    เพื่ออออออ....

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Pokdang View Post
    ผมว่าเวลานี้เลือก Y510 สุดคุ้มแล้วครับ Spec โดยรวม ๆ เหมือนกันเลย มีบางอย่างที่เหนือกว่า G1S ด้วยครับ นั่นคือเสียงและจอ โดยเฉพาะเสียงนี่ ทิ้ง G1s ไปไกลแล้วนะครับ
    เสียตรงที่ว่าทำไมไม่มี HDMI มาให้ เฮ้ออออ
    เพื่ออออออ....
    เห็นด้วยมากกกกกกก
    เสียงกระหึ่มเลย แต่ไม่มี HDMI
    และร้อนตรงที่วางมือมากเลย

OverclockZone Member khunplan's Avatar

ผมอยากเห็นรีวิวแบบถึงกึ๋น(เป็นภาษาไทยนะ ต่างประเทศดูมาเยอะแล้ว)
    ผู้รู้ช่วยแนะด้วยครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ควักตังไปงัดประกันเพิ่ม มันร่มๆ 50k แล้วล่ะน่อ

สำหรับ Y510 ถ้าคิดตามเปคก็คุ้มครับ
    แต่ผมชอบ Asus มากฝ่า ^^ งานเค้าดีจริง

ถ้าถอยช่วงสงกรานนี่ผมว่าในงบประมานนี้ spec ก็คงเปลี่ยนไปอีกเยอะแล้วล่ะครับ ที่แน่ๆเครื่องใหม่ๆ CPUเปลี่ยน penryn หมดแล้วแน่ๆ เช่นเป็น T9XXX กับ nvidia serie 9XXX ก็เป็นได้ครับ

OverclockZone Member Jaoty's Avatar

ถ้างบถึงก็เล่น g1s เลยครับ
    จอรับรองความละเอียดได้สูงกว่าดีกว่า
    มี hdmi และ e-sata ประกัน 2 ปี ได้เมาท์ กระเป๋าเป้งามๆ

ส่วน y510 ก็คุ้มค่าดีครัับ แล้วก็มีลำโพง 4.1 แต่ลำโพงโน๊ตบุคยังไงก็***งชั้นกับลำโพงแยกอยู่แล้วครับ ผมไม่ค่อยดูหนังหรือฟังเพลงกับลำโพงโน๊ตบุึคอยู่แล้วล่ะ
    แต่ถ้าใครคิดจะเอาไปต่อ lcdtv หรือ lcd monitor ดูหนัง hidef อย่างผมนี่ตัวนี้ตัดทิ้งเลยครับเพราะไม่มีทั้ง dvi หรือ hdmi มาให้เลย เป็นข้อด้อยของมันเลยจริงๆ แล้วก็ประกัน 1 ปี
    ่ถ้ามีงบจำกัดก็ y510 เลย แต่ถ้าจะใช้งานอย่างผมต้องคิดหนักหน่อย

ปล. f8sv ไม่แถมรีโมท หรือ tv tuner เน้อ ไม่ว่าตัวที่ขายในไทยหรือต่างประเทศก็ไม่มีแถม

OverclockZone Member l3lackcatzaa's Avatar

ผมว่าทุกท่านมาหาnotebookใช้น่ะ ถ้ามัวแต่คิดว่าเอาไปพ่วงนู้นพ่วงนี่ก็ตั้งบ้านเถอะครับ
    ของที่จำเป็นต้องพกพามันต้องมีในตัวเองครับในความคิดผมมันเป็นแบบนี้ สิ่งที่มีในเครื่องต้องทดแทนสิ่งจำเป็นทุกอย่าง
    หาnotebookที่พร้อมใช้งานครับไม่ใช่ต้องนำอุปกรณ์อื่นมาแล้วถึงใช้งานได้ ผมพอใจตรงนี้มากว่า
    แล้วแต่ล่ะคนครับ อิอิ ที่มาพูดไม่ได้มีเจตณาคิดไรไม่ดีน่ะครับ มาพูดในแง่คิด

อยากชมรีวิวแบบถึงกึ๋นเลยอ่ะครับ
    มีป่ะครับ สองตัวเลย

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

y510 เชียร์ๆ ของถูกและดีมีในโลก อิอิ ตอนนี้มีมาสองตัวและs41และY510

พอร์ต HDMI นี้ไว้ทำอะไรเหรอครับ แล้วถ้าไม่จะทำอะไรไม่ได้เหรอครับ

Default ...

สำหรับต่อกับทีวีที่รองรับเทคโนโลยีภายและเสียงในเส้นเดียวกัน
    ทีวีเอาท์ธรรมดาก็พอแล้วครับ สำหรับผม

ถ้าไม่มีก็ยังต่อได้ใช่ไหมครับ แบบไว้ฉายสไลด์เวลาทำ power point ไรแบบนี้อะ
    Last edited by 5656+; 10 Feb 2008 at 10:12:58.

Default ...

ใช่ครับ

notebook คับไม่ใช่ home pc ใช้พวงหลายอุปกรณ์ pc ดีกว่าเยอะ แถมสเปคสูงกว่าเยอะ ว่าแต่มี notebook แล้วจะใช้ จอ monitor ทำไมหว่า

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

Quote Originally Posted by apocalite View Post
    notebook คับไม่ใช่ home pc ใช้พวงหลายอุปกรณ์ pc ดีกว่าเยอะ แถมสเปคสูงกว่าเยอะ ว่าแต่มี notebook แล้วจะใช้ จอ monitor ทำไมหว่า
    เรื่อง HDMI เหมือนจะมีหลายคนเขม่นกันเหลือเกินนะครับ ..-*-..
    เรื่องของ Lenovo Y510 นั้น ผมว่าตอนนี้ถ้าใครจะซื้อเพื่อไปเล่นเกมส์ หรือเอาไว้ดูหนังหรือทำอะไรก็ตามแต่ ก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับ คุ้มสุด ๆ แล้ว

เป็นผม ถ้าตอนนี้ผมไม่ได้มี Notebook เป็นของตัวเอง ผมก็คงตัดสินใจเอารุ่นนี้แหละครับ ไม่มี HDMI ก้ไม่เป็นไร
    แต่พอดีตอนนี้ผมเห่อ LCD ที่ซื้อมาใหม่ครับ เลยทุ่มทุนซื้อสาย HDMI มา 5 เมตรครับ ราคาก็ปาไป 3000 กว่าครับ แพงใช้ได้เลย หลัก ๆ ก้เอาไว้ต่อ Notebook กับ LCD เพื่อเล่นเกมส์และก็ดูหนังครับ โอ้วแม่เจ้า ความรู้สึกมันดีกว่าดูใน notebook มากจริง ๆ ครับ

ก้อย่างที่หลาย ๆ คนว่านะครับ ถ้าจะต่อนั่นต่อนี่เล่น PC ดีกว่า มันก็จริง.. แต่สำหรับคนที่ PC ไม่แรงหรือไม่มี PC ก็จำเป็นต้องพึ่ง notebook ที่มี HDMI ล่ะครับ
    แต่ก็นะ.. ถึง Y510 มันไม่มี HDMI มันก็ไม่ได้เสียหายหรอกครับ ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เค้าก้คงไม่ค่อยได้ยุ่งกับสาย HDMI หรอกครับ ( มันแพงเอาเรื่องอยู่นะครับ ) ดูหนังก็ดูในนั้นก็ได้ครับ ลำโพงก้ได้ตั้ง 4 ลำโพง มี Sub อีกตัว จะหาที่ไหนได้ครับนั่น ราคาก็ 4 หมื่นต้น ๆ

อยากให้มันจบ ๆ ไปนะเรื่อง HDMI น่ะ
    ( ไม่น่าใส่มาให้คนทะเลาะกันเลยเนอะ Port นี้อ่ะ -*- )

Quote Originally Posted by Pokdang View Post
    เรื่อง HDMI เหมือนจะมีหลายคนเขม่นกันเหลือเกินนะครับ ..-*-..
    เรื่องของ Lenovo Y510 นั้น ผมว่าตอนนี้ถ้าใครจะซื้อเพื่อไปเล่นเกมส์ หรือเอาไว้ดูหนังหรือทำอะไรก็ตามแต่ ก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับ คุ้มสุด ๆ แล้ว

เป็นผม ถ้าตอนนี้ผมไม่ได้มี Notebook เป็นของตัวเอง ผมก็คงตัดสินใจเอารุ่นนี้แหละครับ ไม่มี HDMI ก้ไม่เป็นไร
    แต่พอดีตอนนี้ผมเห่อ LCD ที่ซื้อมาใหม่ครับ เลยทุ่มทุนซื้อสาย HDMI มา 5 เมตรครับ ราคาก็ปาไป 3000 กว่าครับ แพงใช้ได้เลย หลัก ๆ ก้เอาไว้ต่อ Notebook กับ LCD เพื่อเล่นเกมส์และก็ดูหนังครับ โอ้วแม่เจ้า ความรู้สึกมันดีกว่าดูใน notebook มากจริง ๆ ครับ

ก้อย่างที่หลาย ๆ คนว่านะครับ ถ้าจะต่อนั่นต่อนี่เล่น PC ดีกว่า มันก็จริง.. แต่สำหรับคนที่ PC ไม่แรงหรือไม่มี PC ก็จำเป็นต้องพึ่ง notebook ที่มี HDMI ล่ะครับ
    แต่ก็นะ.. ถึง Y510 มันไม่มี HDMI มันก็ไม่ได้เสียหายหรอกครับ ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เค้าก้คงไม่ค่อยได้ยุ่งกับสาย HDMI หรอกครับ ( มันแพงเอาเรื่องอยู่นะครับ ) ดูหนังก็ดูในนั้นก็ได้ครับ ลำโพงก้ได้ตั้ง 4 ลำโพง มี Sub อีกตัว จะหาที่ไหนได้ครับนั่น ราคาก็ 4 หมื่นต้น ๆ

อยากให้มันจบ ๆ ไปนะเรื่อง HDMI น่ะ
    ( ไม่น่าใส่มาให้คนทะเลาะกันเลยเนอะ Port นี้อ่ะ -*- )

ตอนแรกๆก้อเดินไปดู เห็น y510 อืมเสปคสวยดี บอดี้ก้อดี แต่มาสะดุดตรงที่

1...Keyboard ไม่มีไทย อ้าว แต่เค้าบอกว่ามีสติกเกอร์ไทยแถมมาให้
    2...ตรงที่ไม่มี HDMI นี้ซิ...เลยปล่อยวางกับตัวนี้เลยครับ..ทำไมไม่มีมาก้อไม่รู้

ผมก้อเอา HDMI มาต่อ TV ดูหนังเหมือนกัน ตอนนี้เลยต้องมาเล่นเป็น S41 แทนแล้วล่ะครับ 5920G มันแพงเกินไปครับมีแต่ล็อตใหม่ๆๆที่แพงเลยครับ
    แต่ยังไม่ได้ซื้อ S41 เลยนะครับ

ไอ้ HDMI ตัดไปเหอะ ไม่จำเป็นหรอก ดูหนัง มีเครื่องเล่นDVD อยู่แล้ว
    แล้วพวกคุณคิดยังไงกับ G1s บ้างหรอครับ เม้นๆ ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by khunplan View Post
    ไอ้ HDMI ตัดไปเหอะ ไม่จำเป็นหรอก ดูหนัง มีเครื่องเล่นDVD อยู่แล้ว
    แล้วพวกคุณคิดยังไงกับ G1s บ้างหรอครับ เม้นๆ ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    เครื่องมันเท่ห์ ดู sport ดีครับ

เฮ้อ..สับสนสับสนจริงๆ..!!

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks