overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Question Power supply งบไม่เกิน2พัน ยี่ห้อไหนน่าซื้อมาใช้งานแบบไม่OCครับ

เน้น ทน ถึก ไม่ได้เอามาใช้งานแบบ OC ขอ งบประมาน ประมาน2พัน

ใช้ปกติธรรมดาเดิมๆไม่ลากไม่อะไรเลยครับ เห็นเชียร์ ซิลเวอร์สโตน กัน แต่ ตจว.หาซื้อยากมากเลยครับ ขอตัดซิลเวอร์สโตนออกไปก่อน(ถ้ามีปัญญาหาซื้อจะซื้อซิลเวอร์สโตนแน่นอน เพราะมีหลายคนเชียร์มาก)
    คอมผมไม่มีอะไรมาก การ์ดจอgt440 หนึ่งตัว(คงไม่มากกว่านี้) ฮาร์ดดิสก์1ลูก ดีวีดีไดร์ฟ1ตัว แค่นี้ละ (ไม่ลาก ไม่อะไรนะครับ ใช้ทำงานกะเล่นเกมส์เดิมๆพอ)

ตัวเลือกก็มี

Gview Titanium

Phoenix Armageddon

Cooler Master Extreme

Raidmax

ITSONAS winner80plus(ห้องamd บอกว่ายี่ห้อนี้คือระเบิดเวลา(-_-"))

Dtech

Maxwave

OCZ Mod-x-streme

หรือมียี่ห้ออื่นๆที่ท่านจะแนะนำในงบประมาน2พันบาท (ผมปวดกบาลกะการซื้อ Psuมากเพราะไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับPsuเลยลองซื้อPlenty ซุปเปอร์แบล็กมาใช้ได้1เดือนก็ดับสนิท ส่งเคลมซะละ เลยหลอน)

ขอเน้นแบบเปิดทำงานยาวๆเล่นเกมส์ยาวๆ เปิดทั้งวันอะไรแบบนี้อ่ะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นที่เข้ามาแนะนำ
    Last edited by JOkerVirus; 13 Dec 2011 at 04:15:02.

เห็นบางกระทู้ในห้องนี้ บางคนเค้าบอกตั้งไปซื้อยี่ห้อ Delux(บอกมีคนรีวิวยี่ห้อนี้ในห้องด้วยแต่ผมยังหาไม่เจอ) ไม่รู้เป็นยังไง ยังไงขอความเห็นด้วยนะฮะขอบคุณมาก

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

มองแค่การ์ดจออย่างเดียวไม่ใด้

ถ้าสเปคบ้านๆ อย่าง atlon 2 core + GT440 + HDD 2 ลูก + DVD 1 ตัว + พัดลม 4 ตัว และไช้งานแบบไม่ลาก

แนะนำ Hipro 300w เต็ม มือสอง 370 บาทรวมส่ง ตัวเดียวจบ เนื้องาน 300w ก็จริง แต่น้ำหนักเยอะกว่า Tagan 500w u37 ด้วยซ้ำ

เค้าแนะนำของแพงๆ กัน ก็คงเพราะคิดว่ามันจะดีกว่าของถูกๆ

แต่ของถูกๆมันก็มีเกรดเหมือนกันนะครับ ไม่ไช่ว่าถูกแล้วต้องห่วยเสมอไป
    Last edited by XsoeIIsJ; 13 Dec 2011 at 08:18:34.

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ถ้าตามลิสต์ก็เอาตัวสุกท้ายครับ

Taganมัน Solytechฉบับบลิเก

Hiproมันเป็นของสะสมไปละ ใครมีเก็บยืดไปนานเลย
    อีกตัวก็NMB 460 พันทิพย์โซนหลังๆเคยเห็นอยู่นะ400.-

OverclockZone Member koarm's Avatar

งบ 2000 บาท เพิ่มเงินอีก 200-300 ร้อย ได้ scythe gouriki-iii 600w ตัวนี้คุ้มเเน่นอนครับ เผื่ออนาคตอัพ VGA อีก ตัวนี้ ลาก GTX 590 สบายๆครับ คุ้มเเน่ๆ เป็นทางเลือกนะครับ

metatron's Avatar
    Lat Yao, Nakhon Sawan

ITSONAS bomber80plus << ต้องเขียนแบบนี้ อย่าเขียนผิดสิครับ
    ไม่ใช่แค่ห้อง AMD ครับ ห้องนี้ก็ตูมตามมาแล้ว

OverclockZone Member zerooneza's Avatar

Quote Originally Posted by koarm View Post
    งบ 2000 บาท เพิ่มเงินอีก 200-300 ร้อย ได้ scythe gouriki-iii 600w ตัวนี้คุ้มเเน่นอนครับ เผื่ออนาคตอัพ VGA อีก ตัวนี้ ลาก GTX 590 สบายๆครับ คุ้มเเน่ๆ เป็นทางเลือกนะครับ
    ตามนี้เลยครับ ซื้อทั้งที่อยู่ยาวๆไปเลย ไม่ต้องมาซื้อใหม่ ถ้าร้านแถวบ้านท่านไม่มี สั่งทางเน็ตเอาเลยครับ รอ1-2วันของก็มาถึงแล้วตามร้านใหญ่ๆ เป็นอีกทางเลือก

ขอบคุณมาก ทุกๆความเห็นเลยฮะ สรุป silverstone

กับ scythe gouriki
    (ผมสงสัย มันอ่านไทย ว่ายังไง คำหลังอ่านออกว่า กูริคิ แต่คำว่า scythe อ่านยังไง ----> สไคลท์ หรือ สคริท หรือ????ผมออกเสียงไม่ถูก55)

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

Quote Originally Posted by JOkerVirus View Post
    ขอบคุณมาก ทุกๆความเห็นเลยฮะ สรุป silverstone

กับ scythe gouriki
    (ผมสงสัย มันอ่านไทย ว่ายังไง คำหลังอ่านออกว่า กูริคิ แต่คำว่า scythe อ่านยังไง ----> สไคลท์ หรือ สคริท หรือ????ผมออกเสียงไม่ถูก55)
    อ่านว่า ไซท์ ครับ

OverclockZone Member Princeshev's Avatar

นั่นแหละครับ พยายามหา silverstone ก่อน tuzki-011.gif

ไม่ได้ค่อยเพิ่มเงินไป scythe tuzki-057.gif

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

อืม SS ก็ไช้ใด้นะ อ่านรีวิวรุ่นสูงๆ แล้วใสในดีพอสมควรเลยทีเดียว แต่รุ่นล่างๆ นี่ไม่แน่ใจ

ผมก็คงขลุกกับ PSU OEM งี้ไปเรื่อยจนกว่าจะโดนสาวใหนหักอกเข้าสักทีโน่นล่ะ เพราะคบมามากต่อมาแล้วน่ารักทุกคน 55

ลาขาด PSU แบรนด์ ทั้งไช้เองและประกอบให้คนอื่น ไม่เคยยาวสักที โทรมาล่ะ " พี่ๆ ทำไมมันจี่อะ " -*- ...

OverclockZone Member Jet1986's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    อืม SS ก็ไช้ใด้นะ อ่านรีวิวรุ่นสูงๆ แล้วใสในดีพอสมควรเลยทีเดียว แต่รุ่นล่างๆ นี่ไม่แน่ใจ

ผมก็คงขลุกกับ PSU OEM งี้ไปเรื่อยจนกว่าจะโดนสาวใหนหักอกเข้าสักทีโน่นล่ะ เพราะคบมามากต่อมาแล้วน่ารักทุกคน 55

ลาขาด PSU แบรนด์ ทั้งไช้เองและประกอบให้คนอื่น ไม่เคยยาวสักที โทรมาล่ะ " พี่ๆ ทำไมมันจี่อะ " -*- ...
    แบบนี้ต้อง Seasonic จิ OEM brand

osk115's Avatar
    มรกตนคร เทือกเขาพระศิวะ ..

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post

เจอแฟน PSU OEM อีกคนละ ผมเริ่มรู้ว่าPSU OEM ราคาไม่แพงแต่คุ้มคุณภาพเกินราคา ครั้งแรกก็หลายปีก่อน ตอนได้ใช้ NMB บ้านหม้อครั้งแรก

ตอนนั้นดังมากๆแหะ ตอนนี้กลายเป็นแรร์ไอเท็มไปละ เคยไปหาอีกทีเจอแต่อะไรไม่รุ้ สภาพไม่ไหวจริงๆ ของดีๆมีพวกมาคัดไปก่อนหมด

แบบท่าน nero ว่านะครับ พวกOEMดีๆแบบ Hipro Delta FSP หลังๆหายากละ คนมีก็เก็บหมด

ผมก็คนนึง ได้Hiproตัว875Wที่ใช้อยู่มาก็กะใช้กันยาวๆเลย รูปไม่หล่อแต่ทนชะมัด อิอิ

OverclockZone Member star007's Avatar

อย่าแม้แต่จะคิดเลย กับ Itsonas , Gview , Raidmax

ของกากทั้งนั้น

Bookmarks

Bookmarks