Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus 6870 Ref. ใช้PSUตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus 6870 Ref. ใช้PSUตัวไหนดีคับ

ASUS 6870 Ref.ใช้PSUตัวไหนดีคับ ใช้ยาวๆไม่เปลี่ยน
    ส่วนประกอบมี
    1.x4 840
    2.HDD. 500G 2ลูก
    3.DVD 1
    4.FAN 12cm. 4
    ขอราคา กับ สถานที่ซื้อด้วยคับ ส่วนกระผมอยู่โคราชคับ
    ให้สั่งซื้อทางไปรษณ๊ย์ก้อได้
    ขอบคุณครับ

600W ก็เหลือๆละครับ ส่วน PSU เมพๆที่ยังมีขายตอนนี้ Scythe Strong 600W 80Plus ตัวนี้สั่งจาก TK ส่งตจว.ได้ครับ ผมไปจัดสเปคให้สาวมาก็ใช้ตัวนี้ ไฟนิ่งใช้ได้ครับคุณภาพเมื่อเทียบกับ Tagan 600w ไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่าแต่ได้ข่าวว่า Tagan หมดแล้ว

Comment

http://www.overclockzone.com/tor_za/...stronger_600w/

ลองเอาไปดูขำๆ มีช่องต่อพัดลมได้ด้วยครับ สำหรับใครที่สายไม่ถึงก็เอาไฟจาก PSU เลยไม่ต้องผ่าน MB

Comment

อย่างต่ำก็ 500W เต็มขึ้นไป

ผมเคยใช้กับ Tagan 500W ไม่มีวูบแต่อย่างใด

แต่ถ้าใช้ยาวๆก็ 600W แหละครับ

Scythe Gouriki 600W หรือถูกกว่าหน่อยก็ Greatwall 600W

Comment

ตามนั้น....

Comment

ขอบคุณทุกข้อความที่แนะนำครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น Targan 600w ud37 ก้อพอได้ใช่ไหมคับ เพราะที่โคราชมีขาย
              แต่ผมเคยเห็นผู้ใช้บางท่านบอกว่า บางตัวจะมีเสียงแปลกๆ ดัง ซี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ
              คล้ายๆตัวเก็บประจุรั่ว แนะนำด้วยคับ

Comment

TG600U37 + 6870ref. ใช้อยู่ครับ ชิวๆ

Comment

โคราชลองเดินหาดูเลยครับ IT อ่า ถ้าไม่มีสั่งได้ครับ Tagan แจ่ม ใช้อยุ่ครับ

Comment

Working...
                  X