overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Default ipone หรือ ipad ดีครับ เอาไว้เล่นเกมออนไลครับ

ตอนนี้ใช้มือถือธรรมดา
    กำลังจะซื้อ Iphone
    พอดีเจอเกมนึง EKo world online เป็นเกมฟรี ออนไลน์ได้ เอานิ้วจิ้มๆ เตะๆ หมุนๆ เหมือนในคอมเลยเล่นก่ะ ซิม ไม่ตุก ตุกก็นิดหน่อย พอรับได้ครับ

แต่ ผมเป็นคนนิ้วพอดี ไม่ใหญ่ แต่ก็ไม่เล็ก แต่ก็บังเหมือนกันง่ะ

เลยอยากจะถามว่า
    -เกมแนวนี้บน Ipad มีมั้ยครับ แล้ว ออนไลน์ได้มั้ย
    -ผมต้องการออนไลผ่าน ซิม เหมือนไอโฟน อ่ะครับ เดือน 580 บาท ผมก่ะเรียกไม่ถูก คือ จะไปที่ใหนก็ได้ ไม่ต้องพึ่ง 3g หรือ ไวไฟ อ่ะครับ
    -แต่ถ้าเล่นบน Ipad หนักมั้ยครับ ถือนานๆจะเมื่อมือมั้ย ถ้าไปยืนลองยืนถือที่ร้าน ซัก 3 ชม ก็คงไม่ไหว (ฮา)
    -แต่ก็กำลัง จะซื้อ ps vita ด้วยเช่้นกัน
    -หรือมี ps vita แล้วเอา Ipad ก็ได้อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
    -ถ้า Ipad ก็ดีอย่าง เหมือนกับว่านั่งทำงาน แต่แอบเล่นเกม 555

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล
    คือ ผมรอ Iphone5 หรือถ้าเล่น บน ipad สนุกก็จะรอ Ipad 3 ( ได้ข่าวกุมภา แต่ตั้งไว้ประมาณ เมษาปีหน้า ) ที่รอได้เพราะปกติ ผมเล่นบน psp ครับ เลยรอนานๆได้
    Last edited by worapon1419; 13 Dec 2011 at 13:09:26.

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

อึ๊บๆ
    Last edited by worapon1419; 13 Dec 2011 at 13:11:11.

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

เหมอนจะพูดเองเออเอง

OverclockZone Member arito's Avatar

ขอเสนอว่า
    ipad ถือนานๆ โคดเมื่อยคับ ต้องวางเท่านั้น
    ส่วนเกมส์ มีไหมไม่รู้แต่ online มีแน่ๆ

จริงๆมันก็อยู่ที่ความชอบอะ

OverclockZone Member ezkOre's Avatar

หนุกเหรอ แบตหมดไวเล่นในนั้นสู้เล่นใน pc เลยเวิร์คกว่าครับ=_=

OverclockZone Member pkone1412's Avatar
    23 ม.1 ต.โพธิ์สัย อ.ศรีสมเด็จ จ.ร้อยเอ็ด 4

ใน iPod iPad iPhone ผมว่าเหมาะเล่นเกมพวกฆ่าเวลามากกว่านะครับ
    ถ้าจะเล่น Online เล่นในคอมดีกว่ามั่งนะ....
    หรือถ้าเน้นเล่นแบบเอาเป็นเอาตาย จัดพวก PSP NDS พวกนี้น่าจะแจ่มกว่านะครับ

ขนาดเกมใน iPod ผมเล่นได้ไม่เท่าไหร่ก็เบื่อแระ แล้วแต่ส่วนบุคคลครับ นานาจิตตัง

พี่อาท ตกลงถือนานๆนี้เมื่อยมือเลยนะพี่

ปกติ ( คิดไว้ ) จะใช้ Iphone หรือ ipad เล่นฆ่าเวลาครับ
    แล้วไปเจอเกมนั้นที่ผมบอกข้างบน เลยจะเล่นจริงๆจังๆ เนื่องจาก พกพาง่าย ไปใหนก็ออนไลน์ได้ ในคอมคงพกไม่ไหวอ่ะครับ

คือ จะเล่นจริงๆจริงๆเวลาออกข้างนอกอ่ะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

Quote Originally Posted by worapon1419 View Post
    พี่อาท ตกลงถือนานๆนี้เมื่อยมือเลยนะพี่

ปกติ ( คิดไว้ ) จะใช้ Iphone หรือ ipad เล่นฆ่าเวลาครับ
    แล้วไปเจอเกมนั้นที่ผมบอกข้างบน เลยจะเล่นจริงๆจังๆ เนื่องจาก พกพาง่าย ไปใหนก็ออนไลน์ได้ ในคอมคงพกไม่ไหวอ่ะครับ

คือ จะเล่นจริงๆจริงๆเวลาออกข้างนอกอ่ะครับ
    เมื่อย หากถือแบบลอยๆ ยืนเล่นแบบนั้นอะ หากนั่งเล่นแล้วมีที่วางก็ไม่เป็นไร
    ใครว่า ipad เบาคิดใหม่ได้เลย ถือได้แค่ 2-3นาทีก็ล้าแล้ว
    เกมส์ online บน mobile device มันก็เล่นได้นะ แต่อย่าลืมว่า เนตเราใช้ wireless date (3G/2G wifi outdoor) มันไม่นิ่ง เล่นไปดีเลย์แน่นอน ฟันไปแม่ง ฟันลม จู่ๆโดยยิงตายแบบงงๆ
    เกมส์พวกบน mobile device มันเหมาะกับฆ่าเวลามากกว่าจริงๆ เล่นได้ไม่นานก็ล้าแล้ว (เมื่อยตา เพราะจอมันเล็ก)

Quote Originally Posted by arito View Post
    เมื่อย หากถือแบบลอยๆ ยืนเล่นแบบนั้นอะ หากนั่งเล่นแล้วมีที่วางก็ไม่เป็นไร
    ใครว่า ipad เบาคิดใหม่ได้เลย ถือได้แค่ 2-3นาทีก็ล้าแล้ว
    เกมส์ online บน mobile device มันก็เล่นได้นะ แต่อย่าลืมว่า เนตเราใช้ wireless date (3G/2G wifi outdoor) มันไม่นิ่ง เล่นไปดีเลย์แน่นอน ฟันไปแม่ง ฟันลม จู่ๆโดยยิงตายแบบงงๆ
    เกมส์พวกบน mobile device มันเหมาะกับฆ่าเวลามากกว่าจริงๆ เล่นได้ไม่นานก็ล้าแล้ว (เมื่อยตา เพราะจอมันเล็ก)
    ความรู้ จดๆๆๆๆ ขอบคุณมากเลยพี่

อยากให้ตะหนักว่า เน็ตบ้านเรายังไม่ค่อย work น่ะครับ ถ้าเอามาเน้นเกมส์ออนไลท์ต้องคิดหนักๆแล้วฮะ

Quote Originally Posted by อั้ม View Post
    อยากให้ตะหนักว่า เน็ตบ้านเรายังไม่ค่อย work น่ะครับ ถ้าเอามาเน้นเกมส์ออนไลท์ต้องคิดหนักๆแล้วฮะ
    คือผมลองเล่นในมือถือแฟนอ่ะครับ ก็พอรับได้อ่ะครับท่าน

OverclockZone Member chawin007's Avatar

Quote Originally Posted by worapon1419 View Post
    คือผมลองเล่นในมือถือแฟนอ่ะครับ ก็พอรับได้อ่ะครับท่าน
    รุ่นอะไรหว่า

Quote Originally Posted by chawin007 View Post
    รุ่นอะไรหว่า
    Iphone เล่นกับ ซิม dtac โปร 580 บาท ( จำชื่อโปรไม่ได้ครับ )

อาการเล่นเหมือนจะไม่กระตุกครับ หรือกระตุกแบบที่พอรับได้ แต่เวลาตีท่อนก็ดีเลย์บ้างครับ แต่ถ้าจะพูดว่าไม่กระตุกก็พูดได้นะครับ คือมองผ่านๆ ก็ไม่รู้( แฟนกลับบ้าน เลยให้แฟนเล่นให้ เค้าบอกดูไม่ออก ว่ากระตุกมั้ย)

OverclockZone Member rukaam2's Avatar

ซื้อคอม(อย่าเคืองนะ)เกมส์ออนไลน์...พริ้วไหว

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

Quote Originally Posted by rukaam2 View Post
    ซื้อคอม(อย่าเคืองนะ)เกมส์ออนไลน์...พริ้วไหว
    +แพตเก็ตnet บ้าน 590 7MB สุดตรีN - -*

OverclockZone Member Kill-in-D's Avatar

Quote Originally Posted by rukaam2 View Post
    จัดไปผมก้อว่า

แต่จุดประสงเค้าคือเอาออกข้างนอกเล่นเกมออนไลน

จัด PSP 300x มาเล่นดีกว่าผมว่าดูดีกว่า Iphone ipod เยอะ

ความคิดผมนะหลังจากที่จับเจ้า 2 ตัวนั้นมาแล้ว
    Last edited by Kill-in-D; 14 Dec 2011 at 23:11:57.

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

ใช้ทั้ง iPhone และ iPAD2 ผมว่าจริงๆแล้วมันแบ่งเป็น 2 ความต้องการหลักๆ

1. โทรศัพท์
    2. เล่นเกม เล่น Internet

หากต้องการใช้โทรศัพท์เป็นหลักก็ iPhone เลยครับ (เล่นเกม-เล่น Net ก็ได้แต่ไม่สนุกและสะดวกเท่าใช้ iPAD)
    หากต้องการเรื่อง Entertainment เป็นหลัก (เล่นเกม เล่น net ดูหนัง) ก็ iPAD เลยครับ

ทุกวันนี้คุณ ภรรยาก็บ่นทุกครั้งที่ผมเอา iPAD เข้าห้องน้ำเพราะเข้านานมาก (มัวแต่นั่งเล่นนู่น เล่นนี่ ไม่รีบเบ่ง 555+
    )

น่าจะเอนเตอร์เทรนครับ แต่นอกบ้าน 555

คงถือกันมันส์

Bookmarks

Bookmarks