Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นไหมที่ต้องใช้ MAC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นไหมที่ต้องใช้ MAC

คือผมเรียนสายเขียนโปรแกรมน่ะครับ แล้วมันติดที่ว่าถ้าผมจะเขียน App ลง Iphone พวกเนี่ยมันจำเป็นจะต้องใช้ผ่าน Mac อย่างเดียวไหมครับ เพราะผมคิดว่าราคาเครื่อง Mac มันออกมาซื้อ NB เทพๆ ได้เลย

ขอบคุณมากครับ

เขียนโปรแกรมน่าจะรู้จัก hackintosh

Comment

ทำบน emulator เอาครับ แต่ไม่เสถียรอย่างแรง กระตุกมาก

Comment

Mac os x lion 10.7.2 ลงกับ pc ได้แล้วครับ ใช้งานได้ 90+เปอร์เซ็น

แต่แนะนำ MacBook Pro ดีกว่า ครับ ซื้อครั้งเดียวใช้นานไปเลย

Comment

ซื้อ Mac มือสองราคาถูกกว่ามือหนึ่งเยอะซื้อทำงานหาเงินคุ้ม

Comment

แล้วพวก Mac ใน PC มันสามารถเขียนโปรแกรมได้ไหมฮะ เพราะถ้าได้ก็ประหยัดดีเหมือนกัน แต่ถ้ามีปัญหากับการเขียน ก็ว่าจะไปทาง Mac โดยตรงเหมือนกันครับ

Comment

Mac จริงๆ ไปเลย ได้ทั้งวินโดส์ทั้ง OS X

ถ้าเอาลงเถื่อน ก็ดูเป็นราย ตัวไป ว่าใช้งานอะไรได้ครบเปล่า ยุ่งยากนิดหน่อย

Comment

ผมเคยใช้ hackintosh ทำงาน Final Cut อยู่ครับ ก็ปกติดี แต่ขึ้นอยู่กับโปรแกรมด้วย

เครื่องเป็น IBM Workstation Quadcore

ขึ้นอยู่กับโปรแกรมที่ท่านใช้ว่ามันรันสมูธไหม อย่างเช่นเครื่องที่ผมใช้รันโปรแกรมหนักๆได้ แต่ดันเล่น Angry Birds ไม่ได้....

ถ้าสนใจรับช่วงต่อ คุยกันหลังไมค์ได้ครับ เพราะผมกัดฟันสอย iMac มาแล้ว

แต่แนะนำ Macbook Pro มือสองดีกว่าครับ ใช้ได้นาน

Comment

แล้วพวก มือสองอย่างนี้พอจะมีที่ดูแนะนำไหมครับ

Comment

Working...
                  X