Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันจะเจ๊งหรือไฟไม่พอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันจะเจ๊งหรือไฟไม่พอ

ปัญหาปวดหัวของกระผม

mainboard n68c-s ucc
    Vga xfx 98ooGt
    Ram kingston hyperx 4GB/1600
    CPU B55@X4
    HDD seagate 1 TB 7200RPM
    DVD samsung bluray RW
    PSU DTECH 550 Full
    Fan 12cm2ตัวled / 8cm3ตัวled

อาการที่ 1 ไฟ 5V ที่จ่าย port Usb ด้านหน้าแทบไม่มีไฟออก หรือมีก้ไม่พอที่จะเสียบแฟลชไดรไห้ทำงานได้
    ก็แลยเอาสายสีแดงไปต่อตรงกับสายไฟสีแดงของ Psu ดันไช้ได้ปรกติ ถ้าไช้ไปเรื่อยจะเป็นไรไหม
    เมื่อก่อนไช้ Psu วัตเทียมก็ไม่เป็น หรือ มันเลือกPsu เพราะเอาตัวอื่นมาไส่แล้วมัไม่จ่ายไฟเลย
    สลับจั๊มเปอ ไห้มันจ่ายไฟตรงก็ไม่เป็นผล เอาไปเคลมก็โดนตีกลับว่าบอดปรกติ ตกลงมันยังไงหว่า

อาการที่2 VGA เปิดติดแต่ไม่มีภาพ ดันไปติดออนแทน วิธีแก้โดยบังเอิญ ถอดซิ้งVGAออก แล้วก็เอาไปไส่แล้วเปิดเครื่องที1
    รอไห้มันบูทจนเครื่องดับ ถอดออกมาแล้วเอาซึ้งไส่ตามเดิมประกอบเข้าไปไหม่
    เปิดติดเล่นเกมได้ต่อ สักสองทิตกว่าๆก็เป็นอีก เป็นมา 4รอบละ มันจะเจ๊งไช่เปล่า

มีใครพอจารู้มั่งเปล่า
    Last edited by munnicer; 13 Dec 2011, 13:35:12.

เปลี่ยน psu ด่วนก่อนชิ้นอื่นเจ้ง dtech ทำผมเคลมฮารดดิส 5 รอบละครับ สุดท้ายเปลี่ยน psu หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

Originally posted by hardgamer View Post
      เปลี่ยน psu ด่วนก่อนชิ้นอื่นเจ้ง dtech ทำผมเคลมฮารดดิส 5 รอบละครับ สุดท้ายเปลี่ยน psu หายเป็นปลิดทิ้ง
      งานงอกแล้งไงชั้น ขอบคุนครัฟ รอท่านอื่นต่อไป

Comment

ยังไงท่านอื่นๆก็บอกเปลี่ยน psu ด่วนที่สุดครับ

psu เจ๊ง อันเดียว

พาเพื่อนๆในเคสลงนรกไปด้วย

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
          ยังไงท่านอื่นๆก็บอกเปลี่ยน psu ด่วนที่สุดครับ

psu เจ๊ง อันเดียว

พาเพื่อนๆในเคสลงนรกไปด้วย

PSU 500วัต บ้านๆ พอไช้เปล่าอ่ะ แบบว่าตอนนี้อยู่หลังเขามากเลย แต่มี PSU ที่ติดมากับ Case IT sonas จะไหวไหมอ่ะร้อนจายมาก ตอนนี้

Comment

ใช้ไปก่อนได้ครับ แก้ขัด กลัวไม่พอก็ปลด VGA ออก ถอดซีดีออก ถอดพัดลมบางตัวออก ใช้แทนจนกว่าจะหาของใหม่มาแทนได้ แบบผมที่ทำอยู่ตอนนี้แหละ ร้อนใจจะแย่ ....

Comment

It sonar นั่นก้ระเบิดเวลาอีกแล้ว มันก้พูดยากนะ เพราะถ้าไม่มีเงินก้ทำไรมากไม่ได้

ตอนนั้นผมก้ไม่มีเงิน เลยต้องทน รีบเก็บเงินซื้อ psu ใหม่ด่วนเลยครับ

Comment

Working...
              X