overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Default BF3 ช่วยผมดูทีมันยิงได้ยังไง

คนที่จะยิงยังมองไม่เห็นเลยไอ้นี้มันยิงได้2คนเลย มันใช้ปืนในเรื่อง WANTED ยิงรึป่าวว่ะเนี้ย ผมยิงได้ไกลสุดแค่460กว่าเอง BORKED

เผื่อใครไม่เคยดู
    BORKED

OverclockZone Member AtomicSx's Avatar

ตอนนี้โปรเยอะมากครับ แต่ในภาพดูไม่ออกว่าโปรหรือป่าว แต่ที่ผมเคยเจอคือปืนยิงนัดเดียวตาย

Quote Originally Posted by AtomicSx View Post
    ตอนนี้โปรเยอะมากครับ แต่ในภาพดูไม่ออกว่าโปรหรือป่าว แต่ที่ผมเคยเจอคือปืนยิงนัดเดียวตาย
    ถ้าในโหมด hardcore สไนก็ยิงนัดเดียวตายนะครับ แต่นี้มันขึ้น headshot แค่โดนตัวก็ยากแล้วนี้มันเล่นหัวเลย ถ้าอีกฝ่ายไม่ยืนนิ่งๆมันไม่น่าจะมีทางโดนได่้

OverclockZone Member Nos4r2's Avatar

เดี๋ยวนี้มันยิงได้เกิน 2000+ แล้วนะถ้าเกิดมองเห็นตัวน่ะนะ จากแพทใหม่ปกติยิง 900 กว่า ๆ กระสุนหายแล้ว แพทใหม่กระสุนอยู่นานขึ้น ปกติผมยิงได้อย่างมากก็ 700 กว่าแพทใหม่นี่ยิงได้ 1200 เพราะมีคน spot ให้ ส่วนในคลิปถ้าเกิดไม่ใช่เทพจริง

ก็อีกกรณี อันนี้ผมเดาเอาว่านัดกับเพื่อน จะทำให้ยิงง่ายมาก ต่อให้เพื่อนมายืน 2-3 คนก็ยิงได้หมดในช็อตติด ๆ กันเพราะให้เพื่อนบอกได้ให้ยิงไปทางไหนยังไง คาดว่าน่าจะตัดตอนที่กะระยะตอนแรกออกแล้วเอาช่วงที่ยิงโดนเป๊ะ ๆ มาให้ดูเลย

OverclockZone Member Artslr's Avatar

มันยิงโดนคนที่อยู่บนเครนเหรอครับ ถ้าใช่ ปืนรุ่นนี้ลูกมันพรุ่งตรงดีจัง ไม่เหมือนปืนSniperรุ่นแรกๆต้องเผื่อลูกปืนมันโค้งตกค้วย อ่ะ

OverclockZone Member Nos4r2's Avatar

battlefield นี่สไนเปอร์เป็นอะไรที่ไม่สมจริงโครต ๆ เลยผมว่านะกระสุนวิ่งช้าชิบ ของจริงยิงได้ไกลกว่านี้แยะครับ แต่ตั้งแต่เล่นมาผมก็ไม่เคยเห็นอะไรที่มันสมจริงสักที 555 แต่ก็ดีฮามากบางอัน นี่ผมเปิดดูซ้ำไปซ้ำมา 10 รอบยังฮาไม่หาย

โดยเฉพาะอันนี้ ตลกชิบ 555

http://www.youtube.com/watch?v=FOaGhE_sejI

Quote Originally Posted by Artslr View Post
    มันยิงโดนคนที่อยู่บนเครนเหรอครับ ถ้าใช่ ปืนรุ่นนี้ลูกมันพรุ่งตรงดีจัง ไม่เหมือนปืนSniperรุ่นแรกๆต้องเผื่อลูกปืนมันโค้งตกค้วย อ่ะ
    ส่วนข้อความบน ไม่ใช่คนบนเครนหรอกครับ พวก sniper ทุกปืนต้องกะระยะลูกตกหมดอ่ะครับ ต้องยกสูง ๆ ตลอด ผมยิงที่ 1200 ต้องเผื่อมาสูงมาก กว่าจะโดนหัวได้
    Last edited by Nos4r2; 13 Dec 2011 at 15:05:10.

OverclockZone Member Artslr's Avatar

Quote Originally Posted by Nos4r2 View Post
    battlefield นี่สไนเปอร์เป็นอะไรที่ไม่สมจริงโครต ๆ เลยผมว่านะกระสุนวิ่งช้าชิบ ของจริงยิงได้ไกลกว่านี้แยะครับ แต่ตั้งแต่เล่นมาผมก็ไม่เคยเห็นอะไรที่มันสมจริงสักที 555 แต่ก็ดีฮามากบางอัน นี่ผมเปิดดูซ้ำไปซ้ำมา 10 รอบยังฮาไม่หาย

โดยเฉพาะอันนี้ ตลกชิบ 555

http://www.youtube.com/watch?v=FOaGhE_sejI

ส่วนข้อความบน ไม่ใช่คนบนเครนหรอกครับ พวก sniper ทุกปืนต้องกะระยะลูกตกหมดอ่ะครับ ต้องยกสูง ๆ ตลอด ผมยิงที่ 1200 ต้องเผื่อมาสูงมาก กว่าจะโดนหัวได้
    ปาด มันบ้าไปแล้วทำได้ไง เหมือนยิงขึ้นฟ้าแล้วให้มันไปดดนหัวใครก็ได้เลยอ่ะ นะClassอื่น เรื่องอื่นเวอร์พอได้แต่ นี้มันสุดๆไป เลย ผมชอบเกมนี้มากเลยนะแต่แบบนี้มันเกินไปหน่อยมั้ง (ลูกปืนโค้งอ่ะ มองก้ไม่เห็นเสาอะไรก้เยอะนะแต่โดน เค้าคงเทพของเค้าล่ะไม่ได้ประชดแต่ เค้าคงเล่นมากจนกะได้เลยน่ะ) 555+++

อย่าไปคิดมากครับ มันไม่ได้ยิงกันง่าย ๆ หรอกครับในคลิปเค้าคงตัดมาตอนที่กะได้ระยะพอดีมาเลย เล่นจริง ๆ ไกลขนาดนั้น 1 เกมผมว่ายิงได้ไม่เกิน 5 ตัวหรอกครับไม่ต้องห่วงยังไงตัววัดแพ้ชนะของแมพไกล ๆ อย่าง conquest ก็ไม่ใช่คราสพวกนี้หรอกครับ - -

Quote Originally Posted by Nos4r2 View Post
    อย่าไปคิดมากครับ มันไม่ได้ยิงกันง่าย ๆ หรอกครับในคลิปเค้าคงตัดมาตอนที่กะได้ระยะพอดีมาเลย เล่นจริง ๆ ไกลขนาดนั้น 1 เกมผมว่ายิงได้ไม่เกิน 5 ตัวหรอกครับไม่ต้องห่วงยังไงตัววัดแพ้ชนะของแมพไกล ๆ อย่าง conquest ก็ไม่ใช่คราสพวกนี้หรอกครับ - -
    แต่มันส์ได้เท่ไงท่าน เวลามันอยู่ในสเตตัสเราอะ อิอิ

OverclockZone Member AtomicSx's Avatar

มันยิงตัวบนเขา ไม่ใช่บนตึกหคือเคน ดูดีๆดูแบบ 1080 HD แล้วจะรู้ว่า มัน ...

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

ของจริงยิงเป็นกิโล แถมต้องวัดแรงลมด้วย ไม่ได้แค่กะลูกตก ไม่มายิง200 300 400 500 เมตรหรอก

200 300 400 500 นั้นมันระยะหวังผลของปืน assault rifleเอง

OverclockZone Member clashpotte's Avatar

Quote Originally Posted by AtomicSx View Post
    ผมก็เจอโปร โปรอมตะมั้ง ฆ่าเรื่อยๆแบบตาย 0 อ่ะ

โดนมันยิงตายกี่ที เลือดมันก็ 100%

Nonthaburi, Thailand

Quote Originally Posted by clashpotte View Post
    ผมก็เจอโปร โปรอมตะมั้ง ฆ่าเรื่อยๆแบบตาย 0 อ่ะ

โดนมันยิงตายกี่ที เลือดมันก็ 100%
    ทำใจครับท่านพี่ว่าน...ผมเองก็โดน
    มันใช้ M249 ยิงตัวเรานัดเดียวตาย แถมยิงกลับพลังแม่งไม่ลด

วิธีแก้ง่ายๆ...ลองคุยกับเพื่อนในทีมดูว่าไอ้คนเล่นฝ่ายตรงข้ามมันโกงหรือเปล่า เท่านั้นแหละ หายไปจากเกมเลย หุๆๆๆ

ชื่อมัน "Se7en..." อะไรนี่ล่ะ

Bookmarks

Bookmarks