Announcement

Collapse
No announcement yet.

::::: ถามเรื่อง พื้นที่บน Hard Disk หน่อยครับ :::::

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ::::: ถามเรื่อง พื้นที่บน Hard Disk หน่อยครับ :::::

C: D: E: มีสามไดร์ฟ
    พอดีลองทำ Disk Cleanup / CCleaner เสร็จแล้วลองเชคเนื้อที่ ฮาร์ดดิสดู

ปรากฏว่า E: มันเหมือนกินเนื้อที่เกินไปอะครับ ผมแบ่งไดร์ฟนี้ไว้ 150gb มันบอกถูกใช้ไปแล้ว 50gb แต่เชคไฟล์ โฟลเดอร์ แล้วก้อกินแค่ 15gb (รวมไฟล์ซ่อนด้วย) เลยสงสัยว่า แล้วอีกประมาณ 35gb ที่มันถูกใช้ไป มันเกิดจากอะไรหรอครับ เพราะไดร์ฟ C D เชคไฟล ไฟล์เดอดูก้อกินปกติ

Comment

คุณเชคยังไงเหรอครับ ลองcaptureหน้าจอมาให้ดูหน่อย

Comment

Originally posted by mryo210 View Post
        คุณเชคยังไงเหรอครับ ลองcaptureหน้าจอมาให้ดูหน่อย
        ตัวนั้นคอมอยู่บ้านอะครับมะได้ยกมา กรุงเทพด้วย

ก้อคลิกขวาที่ไดร์ฟมัน เลือก Properties อะครับ

Comment

ลองใช้ดูครับว่ามีไฟล์อะไร ซ่อนอยู่ตรงไหนบ้าง

http://www.nirsoft.net/utils/folrep.html

Comment

Working...
          X