Announcement

Collapse
No announcement yet.

n68s3b + x2 260 ทำไมเหนcpuแค่800mhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• n68s3b + x2 260 ทำไมเหนcpuแค่800mhz

ทำไงดีครับผมงงมากมาย- -*

รวมคำถามยอดฮิตของชาว AMD ที่ถามกันบ่อยๆ

1.ทำไมความเร็ว Cpu ผมมันไม่ตรงกับกับสเปกที่ให้บอกใว้ หรือ ความเร็ว CPU ลดลงต่ำมาก
    ตอบ เพราะเปิดระบบ Cool'n Quiet ใน Bios ใว้ มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานครับ เพื่อประหยัดไฟและไม่ร้อนด้วย มันจะลดตัวคูณให้เราเอง เวลาจะใช้งานหนักมันก็จะเพิ่มเองครับ อันนี้ผมแนะนำให้เปิดใว้เถอะครับ ดีแน่นอน

Comment

มีคำถามนี้กันทุกวัน

Comment

พอๆ กับ Ghost แล้ว core หาย

Comment

เค้ากะลังหันมาเล่น AMD ครับ

โหมดประหยัดพลังงาน จะอยู่ 800Mhz เล่นเน็ต ออนเอ็ม facebook งาน office

แต่ถ้าเล่นเกม หรือทำงานหลายๆอย่างด้วยกัน มันจะปรับความเร็วของสุดของ CPU มันเองครับ

Comment

ดีแล้ว ครับ
            ไม่งั้นมันจะ

"เปลืองไฟ"

Comment

ครับ..ผมเล่นcall of duty mw3 แอบพับจอมาดูมันก่ะแค่1600ทั้งสองคอเองอ่ะครับงง

Comment

^
                ^
                ^
                นั่นสินะครับ ท่านก็ลอง เล่นแบบ Windows Mode แล้วเปิดCPUZ ทิ้งไว้จัดหน้าเรียงให้ดีแล้วก็เล่นเกมของท่านไป
                แล้วท่านจะเห็นทางสว่าง

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

ลองแล้วครับตันที่1607ครับ งงงงงงงงง

Comment

CPU-Z version อะไรครับลองเปลี่ยนตัวใหม่ดูก่อน

Comment

เอาง่ายๆท่านรัน LinX ดูครับ แล้วมาดูว่าclockวิ่งเต็มรึเปล่า

Comment

มือใหม่ครับอะไรคือ LinX - -*

Comment

Originally posted by death0 View Post
                            มือใหม่ครับอะไรคือ LinX - -*
                            โปรแกรมสำหรับbenchmarkความแรงของcpu ครับ
                            http://www.softpedia.com/get/System/...enchmark.shtml

Comment

เอามาขายให้ผมเลยครับ กำลังหาอยู่
                              ท่านอืนมีใครมีป่าวครับ X2 240ขึ้นไป
                              PM มาเลยครับ เสนอราคาให้ด้วย

Comment

Working...
                              X